Author Topic: จากที่่ผ่านๆมา มีใครที่แบบว่าจบป.ตรีปั๊บแล้วมาสอบ SP รอบเดียวผ่านเลยไหมครับ  (Read 12706 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
อยากให้กำลังใจตัวเองน่ะครับ คือผมรู้สึกว่ามันยากมากๆเลย บางทีก็รู้สึกว่าหวังสูงไป

(รอบแรกมันไม่เท่าไหร่นะครับ แต่รอบโปรนี่สิ ฟังๆดูแล้ว บางคนตกเพราะอะไร ยังไม่รู้ตัว)

เลยอยากถามว่ามีใครบ้างไหมครับที่จบปริญญาตรีอายุ 22 ไปสอบตอนอายุ 23 แล้วติดเลย

Offline textmode

• นักรบ
  • **
เพื่อนผมที่เรียนอยู่ต่างมหาวิทยาลัย สอบติดไปตั้งแต่ขณะเรียนอยู่ปีสามแล้วอ่าครับ แต่ก็หลายปีมาแล้วนะครับ
ผมว่าอย่าไปกลัวเลยครับ คนจะได้มันก็ได้เองแหละ แสดงสิ่งที่เป็นตัวเราออกมา ได้ไม่ได้ ดูอีกที ถ้าไม่ได้ค่อยหาข้อเสียและปรับปรุงต่อไปครับ

Offline grid

มีครับ 5 คนปี 2008 ยังไม่จบก็สอบได้แล้วครับ
(โครงการวิศวะปี 3)

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ผมเคยอ่านหนังสือเจอว่ามีนะครับ  ไม่แน่ใจว่าใช่เล่มที่ชื่อว่า I'm Pilot หรือเปล่าน่ะครับ ที่ผู้เขียนสอบติดเลยตั้งแต่เรียนจบ แต่ก็มีการวางแผนจะเรียนต่อไว้แล้ว

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
เยอะแยะไปครับ ของอย่างงี้มันไม่เกี่ยวกับอายุ อย่าไปกดดัน อย่าไป fake ครับ   E18 E18 E18

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.

Offline treastress

• ทหารเลว
  • *
ถ้าเข้าไปฟังบรรยายของที่ถาบันผมเอารุ่นพี่สองคนมาก็สอบรอบเดียวทั้งคู่นะ

แล้วเค้าก็บอกว่ามีประมาณ 60% อะครับ O16 O16

Offline kanawut

แล้วผมไปอ่านเจอมาว่า การที่พ่อแม่หย่าร้างกันก็ถูกนำมาเป็นปัจจัยในการพิจารณาด้วย มันมีผลยังไง/แค่ไหนเหรอครับ

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
เท่าที่ฟังกัปตันพูดมา การที่พ่อแม่หย่าร้าง อยู่ในสภาพแวดล้อมไม่ดี ไม่ใช่ว่าจะหมดสิทธิเป็นนักบิน

หากแต่เราปฏิบัติตัวดี ไม่ไปตามสิ่งแวดล้อมที่ไม่ดี โปรเค้าดูเราออกเอง

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
เยอะแยะไปครับ ของอย่างงี้มันไม่เกี่ยวกับอายุ อย่าไปกดดัน อย่าไป fake ครับ   E18 E18 E18

ใช่เลยลุง ^^ E30

Offline taro

• ATT03/10
  • ประชาชน

หน้าแก่ อาจจะได้เปรียบเล็กน้อยนะครับ   E25 E25 E25

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ

หน้าแก่ อาจจะได้เปรียบเล็กน้อยนะครับ   E25 E25 E25

ว่าใครวะะ O33