Author Topic: สวัสดีปีใหม่  (Read 37497 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ถ้าคนในสักนิดผ่าน SP การบินไทยเกิน 10 คน พี่ admin จะให้อะไรเป็นของขวัญครับ ^^

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
แค่ สิบ คนเองหรอ E33

Offline dimkotozawa

เกินชัวร์ครับ ได้กันทุกคน  E47

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
Happy new year ด้วยคน

แหม่ มีเจ้าของกระทู้ด้วยอ่ะ 10 คน ดังนั้นเหลือ 9 อิอิ

จริงๆได้หมดเลยก็ดีนะ ผมว่ามีอีกเยอะ ที่มานั่งเก็บข้อมูล เงียบๆ
บ้างก็สมัคร แต่ไม่ได้โพสอะไร

อ่ะ 50 คนเลยดีไหม ในนี้ผ่านหมด!!!! (รอบแรก ยัน รอบสุดท้ายเลย) O34 O34 O34

Offline kengleo

• นักรบ
  • **

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
แหม่ มีเจ้าของกระทู้ด้วยอ่ะ 10 คน ดังนั้นเหลือ 9 อิอิ

จริงๆได้หมดเลยก็ดีนะ ผมว่ามีอีกเยอะ ที่มานั่งเก็บข้อมูล เงียบๆ
บ้างก็สมัคร แต่ไม่ได้โพสอะไร

อ่ะ 50 คนเลยดีไหม ในนี้ผ่านหมด!!!! (รอบแรก ยัน รอบสุดท้ายเลย) O34 O34 O34
สาธุกรั่กๆ

เพื่อนๆว่า TAA จะประกาศปลายเดือนแบบที่กรรมการคุมสอบประกาศ หรือ ประกาศวันที่ 10 ตามกำหนดการเดิม
 O27

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
ผมว่าต้นเดือนกุมภา E47 E47

เพราะไม่รู้จะเอาใครใช่ป่าวครับ คะแนนสูสีกันมาก ทุกคน
 O34

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
เห็นเค้าว่า ตรวจข้อสอบเสร็จแล้วหนิคะ
เอ้อ วันนี้ถามฝ่ายรับนักบินการบินไทยเรื่องสถานที่สอบอาค่ะ
พี่เค้าบอกว่าคงเป็นที่ธรรมศาสตร์ค่อนข้างแน่นอนค่ะ
เค้าพูดเล่นว่าหากสอบที่อื่นตามคำเรียกร้อง คงต้องเพิ่มค่าสอบ
เลยบอกไปว่า เรื่องนั้น พวกเราน่าจะไม่มีปัญหาค่ะ ใช่ม้า อิอิ
 เหลือเวลาอีกสามเดือนเท่านั้นนะคะ เพื่อนๆอ่านหนังสือไปถึงไหนกันแล้ว

เรื่องสถานที่สอบผมไม่มีปัญหาครับ แต่ขอให้ลำโพงและ การฟังไม่มีปัญหามากอย่าง TAA ครับ

Offline treastress

• ทหารเลว
  • *
ยังไม่ได้เริ่มเลยอะผม จะทันพวกพี่ๆมั้ยเนี่ย - นักบิน 309- - นักบิน 309-

ผมยอมจ่ายเพิ่มครับ ขอให้ลำโพงดีๆครับ แนะนำ Bangkok Convention Centre ครับ (Central Ladprao) ถ้าเขาไม่ปิดปรับปรุงไปก่อนนะครับ บอกได้เลยว่า work มาก ทั้งสถานที่ ความสะดวก อาหารการกิน และ ที่สำคัญ คือ ลำโพงครับ

มธ ศูนย์สอบ ยิ่งตอนเที่ยงจะหาข้าวกินลำบาก เพราะร้านอาหารมีน้อย คนต่อแถวยาว แต่การบินไทยสอบเช้าถึงเที่ยงไม่มีบ่าย ก็คงไม่มีปัญหาอะไร
ที่เซ็นทรัลจะมีปัญหาเรื่องที่จอดรถหรือไม่ครับ

ไม่ก็ไบเทคบางนาครับ ใกล้บ้านผมด้วย อิอิ

ทีจอดรถไม่ต้องกลัวครับมีแน่นอนล้านเปอร์เซ็นต์ เพราะห้างมันยังไม่เปิดครับ ยังไม่มีใครมาเลย โครตโล่ง
 E47

Offline MEE

• Co-Pilot TG
สอบภาษาอังกฤษของการบินไทยออกแนว TOEIC ใช่ไหมครับ แล้วมีศัพท์เทคนิคเหมือน TAA ไหมครับ...โดนไปทีนึงชักเริ่มผวา ^^"

คล้าย TOEFL ครับ พอดีไม่เคยสอบ TOEFL ก็ไม่รู้ว่ามันคล้ายหรือป่าว แต่เพื่อนที่เคยสอบบอกมาว่าแนวนั้นครับ

TOEFL จะยากกว่า TOEIC นะครับ ในส่วน Listening เพราะจะให้ฟังสนทนายาวๆ แล้วตอบทีเดียวเลย 7-8 ข้อ
TOEIC จะฟังบทสนทนาแล้วตอบทีละ 3 ข้อครับ
ต้องฝึกละ เครียดๆ

คุณ Grid คนไม่ต้องฝึกแล้วมั้งครับ อังกฤษ เมพขิงๆ  E18 E30

ทุกอย่างเกิดขึ้นได้ครับ ^^  O30

ถ้าลำโพงเหมือนเดิมละก้อ
 - สอบนักบิน 306-

ถ้าลำโพงเหมือนเดิมละก้อ
 - สอบนักบิน 306-

ทำใจครับ เหอๆ

Offline ta86

• นักรบ
  • **
จริงๆผมว่ามันก็ไม่น่าจะใช้เวลาในการตรวจนานขนาดนั้นน่ะครับเพราะว่าใช้คอมพิวเตอร์ตรวจทั้งนั้น ในกำหนดการของการบินไทยเองเขาก็ประกาศผลสอบข้อเขียนไม่กี่วันหลังสอบครับ ขอให้เพื่อนๆทุกคนโชคดีครับ   E37

Offline Chill_pilot

• ประชาชน
ใครรู้มั่งครับว่าการบินไทยสอบวัดความรู้วันแรกวันไหน ตามกำหนดการในเวป tgrecruitment บอกวันที่ 21 มีนาคม แต่ในหนังสือ take off magazine คอลั่มสัมภาษณ์กัปตันการบินไทยเขียนไว้ว่าวันที่ 22 มีนาคม ผมเลยงงๆนิดหน่อย เพราะต้องทำเรื่องลาด้วยเนืองจากไม่ใช่ เสาร์-อาทิตย์ ใครพอจะทราบช่วยฟันเฟิร์มที่ครับ E06

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
ตามtg web ไปโลดเลยครับ

ต้องอ้างตาม TG web เป็นหลักครับ

Offline golf307

• FLY away
 E07 HAPPY NEW YEAR 2011  E30 หายไปนาน

Offline oldjet

นึกว่าจาไม่มีใครตั้งกระทู้นี้แล้ว ก้อขอให้ทุกคนมีสุขภาพแข็งแรง นึกหวังวิ่งใดก้อขอให้ได้ตามที่สมหวังนะครับ
และขอแสดงความยินดีกับข่าวดีของพนักงานการบินไทยคงแฮบปี้กันทั่วหน้าทั้งโบนัสและขึ้นเงินเดือนนะครับ O05 O05