Author Topic: ปีใหม่เที่ยวไหนดี ขอไอเดียหน่อย  (Read 14834 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ

Offline hellopor

• ATT03/08
  • ทหารเลว
ไปเดินถนนคนเดิน อากาศเย็นๆ ที่เชียงใหม่ครับ E18

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
สนับสนุนอีกคน ไปเชียงใหม่ไปเชียงใหม่  E18 E18

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
สถานที่แรกแนะนำอุทยานแห่งชาติดอยผ้าห่มปก อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ครับ ห่างจากตัวเมืองเชียงใหม่ประมาณ 160 กม.

ส่วนแห่งที่สองก็คือดอยหลวง อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่ครับ

ทั้งสองแห่งความสูงน้องๆ ดอยอินทนนท์ครับ อุณหภูมิตอนกลางคืนช่วงหนาวที่สุดไม่น่าจะเกิน 5 องศาเซลเซียสครับ
รับรองได้นอน "กระด้าง" สมใจครับ  O30

Offline meen_onboard

• ประชาชน
เชียงใหม่ช่วงนี้ฮอตจิงๆคับ เห็นรถต่างจังหวัดมาเต็มเลย ผมเห็นล่ะไม่อยากออกไปไหนเลย ฮ่าๆ

แต่ที่เที่ยวเยอะจิงๆ น่ะคับ อย่างที่ พี่ rep ด้านบนบอก

นอกจากนั้นก็จะมี ออกแนว advanture ล่องแพแม่ตะมาน โหนสลิงกลางป่า(ตอนนี้มีสามที่คับ ดอยสะเก็ต,แม่แตงกับ แม่กำปองคับ) แถวสะเมิงก็มีขับ ATV ลุยสวนส้ม เยอะแยะไปหมดคับ

เป็นอีกทางเลือกหนึ่งนอกจากเที่ยวในตัวเมืองคับ ซึ่งมีเยอะมากเช่นกัน  E30

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
มีแต่เชียงใหม่อ่า ขี้เกียจเบียดแย่งตั๋วอ่ะ

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
อ.ปาย ครับพี่ DuraSail หนาวๆแบบนี้น่าเที่ยวมากๆ

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
สรุป อยู่บ้านครับ ไม่ได้ไปไหนเลย เดินห้างโลด O02

Offline hellopor

• ATT03/08
  • ทหารเลว
แล้ววันนี้วันเด็ก
จะพาเด็กไปเที่ยวไหนดีครับ

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
แล้ววันนี้วันเด็ก
จะพาเด็กไปเที่ยวไหนดีครับ
แล้วพี่ปอจะพาเด็กพี่ไปเที่ยวไหนล่ะฮ้าบบบบ  E11 E11