Author Topic: การบินไทย เปิดรับ Student Pilot แล้วครับ  (Read 37656 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
Orientation & Contract Signing for new employees เจอกันครับผม

แต่ผมคงเป็น2012 O33
ทำไมอะครับ O08

ปีนี้ไม่พร้อมครับ ไหนจะเตรียมสอบมหาลัยเตรียมสอบนักบิน มันพร้อมกันแบบนี้

เตรียมตัวไม่ดี ไปตกรอบลึกๆโดนแบน3ปี

รอสอบปี55 เตรียมตัวดีๆ จะดีกว่า มันยังไม่สาย

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เย่ ยินดีด้วยครับ

ปีนี้อั้นมานาน ปกติสมัครกัน 1400-1500 คน
ปีนี้คง 2000 แหงเลย อิอิ

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
Orientation & Contract Signing for new employees เจอกันครับผม

ปีนี้ไม่พร้อมครับ ไหนจะเตรียมสอบมหาลัยเตรียมสอบนักบิน มันพร้อมกันแบบนี้

เตรียมตัวไม่ดี ไปตกรอบลึกๆโดนแบน3ปี

รอสอบปี55 เตรียมตัวดีๆ จะดีกว่า มันยังไม่สาย

ไม่อยากจะบอกว่าผมเคยคิดแบบนี้ ว่าไม่พร้อมโน่น ไม่พร้อมนี่ เมื่อตอนปี 2008 สุดท้ายกว่าจะเปิดอีกทีปลายปี 2010 เหมือนโดนแบนไปฟรีๆ สองปี
อย่ากลัวที่จะทำเลยครับ ทำเต็มที่ ถ้าไม่ได้ อย่างน้อยก็ได้ลองทำแล้ว ดีกว่าถึงเวลาแล้วมานั่งเสียดายว่ารู้งี้สมัครสอบดีกว่า ไม่น่ารอเลย
ว่าแต่ว่านี่เป็นความเห็นส่วนตัวผมนะครับ ^^

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ

ไม่อยากจะบอกว่าผมเคยคิดแบบนี้ ว่าไม่พร้อมโน่น ไม่พร้อมนี่ เมื่อตอนปี 2008 สุดท้ายกว่าจะเปิดอีกทีปลายปี 2010 เหมือนโดนแบนไปฟรีๆ สองปี
อย่ากลัวที่จะทำเลยครับ ทำเต็มที่ ถ้าไม่ได้ อย่างน้อยก็ได้ลองทำแล้ว ดีกว่าถึงเวลาแล้วมานั่งเสียดายว่ารู้งี้สมัครสอบดีกว่า ไม่น่ารอเลย
ว่าแต่ว่านี่เป็นความเห็นส่วนตัวผมนะครับ ^^

เห็นด้วยครับ แล้วรอบโดนแบน 3ปีนี่ ไม่ได้วัดความรุ้ด้วยนี่ครับ วัดกึ๋นกันล้วนๆ

แล้วก็คงอีกหลายเดือนเลยครับกว่าจะถึงรอบนั้น

Offline sahm

• ประชาชน

Offline grid

กับการแพ้ เพราะไม่เคยได้ลงแข่ง น่าเสียดาย นะครับ อิอิ
สู้ๆ Impossible is possible ครับ เชื่อผม หุหุ

jason

• Guest
กับการแพ้ เพราะไม่เคยได้ลงแข่ง น่าเสียดาย นะครับ อิอิ
สู้ๆ Impossible is possible ครับ เชื่อผม หุหุ

แีึถม

It's not impossible, it's difficult.

จบ

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ

แีึถม

It's not impossible, it's difficult.

จบ

อย่างฮา    O30

Offline ball1551

• ประชาชน
กำหนดการต่างๆ จะออกเมื่อไหร่ครับ ใครทราบบ้างครับ SOC1

Offline dimkotozawa

ออกแล้วหนิครับ มันมีไฟล์ pdf ให้โหลด

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...

แีึถม

จบ

ตอนนี้ให้สอบใหม่ ไม่รู้ว่าจะผ่านรึเป่าเลยครับ ฮ่าๆ   E39

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ

แีึถม

จบ

ตอนนี้ให้สอบใหม่ ไม่รู้ว่าจะผ่านรึเป่าเลยครับ ฮ่าๆ   E39

นั่นสิครับพี่   55
 O02

Offline ball1551

• ประชาชน
หำหนดวันสอบแล้วหรอครับ E53

Offline ta86

• นักรบ
  • **
21 มีนาคมครับ เป็นวันจันทร์ เห็นยื่นเอกสารก็ต้องยื่นด้วยตนเองด้วย วันธรรมดาเท่านั้น ใครสอบเข้ารอบลึกๆได้นี่คงต้องมีปัญหากับที่ทำงานแน่เลยครับเพราะต้องลาถี่ยิบเลย

อาจโดนหัวหน้าเรียกเข้าไปคุยครับ ฉะนั้นต้องติดสถานเดียวครับ  SOC2

Offline ta86

• นักรบ
  • **
อาจโดนหัวหน้าเรียกเข้าไปคุยครับ ฉะนั้นต้องติดสถานเดียวครับ  SOC2

555555  E37 ขอให้ท่าน dimkotozawa โชคดีน่ะครับ

ขอบคุณครับ ขอให้สมพรครับ คุณ ta86 โชคดี เช่นกันครับ  O19