Author Topic: SP การบินไทย  (Read 37612 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
นักบินเชื่อครับ แต่ แอร์-สจ๊วต นี่รู้สึกรุ่นที่แล้ว ที่รับไป 400-500 คน (เมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว) ยังเรียกเทรนไม่หมดเลยครับ

ดองไว้ 2 ปีครับ 145 คน จริงๆ 148 คน มีเสียชีวิตไป 1 กับลาออกไป 2 ครับ
การบินไทยเพิ่งให้สอบใหม่อีกครั้ง จาก 145 ตัดเหลือ 90 คน ทั้งๆที่สอบได้กันแล้วๆโดนดองไว้ 2 ปีครับ
มีคนต้องเจ็บถึง 55 คนด้วยกันครับ แต่ได้ยินว่าอาจมีข่าวดีเร็วๆนี้ครับ

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
ข่าวดีอะไรวะกริด??

ข่าวดีอะไรวะกริด??

ลูกเรือขาดเยอะ เขาอาจจะเรียก 55 คนที่โดนตัด

Offline dimkotozawa

ถ้าขาดแล้วเขาตัดทิ้งทำไมครับ หรือตัดไปเมื่อตอนช่วงวิกิด

ถ้าขาดแล้วเขาตัดทิ้งทำไมครับ หรือตัดไปเมื่อตอนช่วงวิกิด

ช่วงวิกฤต เขาเลยชะลอการเทรนครับ ส่วนที่ให้สอบใหม่อันนี้ได้ยินมาแค่ว่า เขาอนุมัติให้เทรนได้แค่ 90 คนครับ

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีสจ๊วต ก็สนใจเหมือนกันครับ แต่เอออ ไม่รู้จะถามไงดี กลัวไม่เหมาะสม คือมีผู้ชายเยอะเปล่าครับ (ความหมายกำกวง)

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
แหะๆ รู้แต่ว่าอย่าสนใจเลยค่ะ

กลัวเป็นแกะดำ น่ะครับ

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
อย่ากลัวเลยครับ ได้อยู่ท่ามกลางสาวสวยน่าจะมีความสุขนะครับ E47

ท่ามกลางสาวสวยไม่กลัวครับ กลัวแต่ท่ามกลาง........  - นักบิน 307-

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
5555
อย่าไปกลัวๆ ลองดูๆ

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ผมว่าโอนะครับ สาวสวยเยอะ + คู่แข่งน้อย แต่ว่าแค่เราไม่ได้อยู่สูงสุดของห่วงโซ่อาหารเท่านั้นเอง E47

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
มันอยู่ที่ คารมและทรงผม คับ
 O30 O30 O30 O30

Offline paeng

• ทหารเลว
  • *
อืม แต่ว่าสาวสวยที่ว่า เค้าจะมองอย่างอื่นมากกว่าน่ะซีคะ

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ก็หวังว่าการบินไทยจะไม่ลดอายุลงเหลือ 28 อีกนะครับ

เคยโดนสจ๊วตการบินไทยจีบ หุหุ ส่งตาแบบว่า .... ทองไพรำ หรือ รุ้งราวี เลยครับ

ทองไพรำ พูดซะเห็นภาพเลยครับ คุณ grid ดูด้วยหรอ นึกว่าผมดูคนเดียวซะอีก ทองไพรำ นี่แหละตัวผลานเวลาทำให้ไม่ได้อ่านหนังสือ  O08 O22

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ฮาๆ
ถ้าเขาถามว่าในเรื่องมีผู้ชายคนไหนที่ไม่ตกเป็นสามีของทองไพรำบ้าง
จะตอบได้ไหมครับ

ขำๆนะครับ แก้เครียด

หมอเจ้า ไงครับ 555++ แฟนพันธ์แท้  E47

ทองไพรำ พูดซะเห็นภาพเลยครับ คุณ grid ดูด้วยหรอ นึกว่าผมดูคนเดียวซะอีก ทองไพรำ นี่แหละตัวผลานเวลาทำให้ไม่ได้อ่านหนังสือ  O08 O22

เป็นกันไหมครับที่ประมาณว่า อยากรู้ล่วงหน้าอะครับ
วันนี้ผมขับรถทั่วบางนาตราดแถวบ้าน หาตามร้านซีเอ็ดก็ไม่เจอ ขับไปลาดกระบังก็ไม่มี

ผมว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องที่ดีทีเดียวครับ .....แล้วขอถามคนที่ดูด้วยนะครับว่า ใครเล่นดีที่สุดครับในเรื่องนี้

ผมคิดว่า กัปตัน เล่นได้ดีมากกครับ แววตา หรืออะไรต่างๆ

เล่นดีกันทุกคนครับ ส่วนตัวชอบ พระยานราภิบาล ครับ ผมชอบตอนแกหัวเราะ รู้สึกแกเล่นได้เหมือน คนประเภท นั้น มากๆ เลยครับ  O30 O30 O30 O30

Offline AOM

• ประชาชน
ถ้าการบินไทยลดอายุเหลือ 28 เหมือน TAA จะเศร้ามาก...เพิ่งรู้ว่าตัวเองแก่ก็ตอนนี้แหละ O32

TG 30 ครับ ไม่ลดหรอกเชื่อผม