Author Topic: เอาข่าววงในมาบอก!!! Thai Airasia จะรับ SP ปลายปีนี้ครับ (ต่อภาค2)  (Read 85892 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
แต๊น แต๊น แต๊น แตนนนนนนน กำหนดสอบรอบแรก วันที่ 19 ธันวาคม 2553 ณ ม.ธรรมศาสตร์ครับ มีเวลาให้อ่านหนังสือกันอีก เฮือกกกก ตั้งใจๆนะครับ ได้ยินว่ารับไม่เยอะมาก

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
แต๊น แต๊น แต๊น แตนนนนนนน กำหนดสอบรอบแรก วันที่ 19 ธันวาคม 2553 ณ ม.ธรรมศาสตร์ครับ มีเวลาให้อ่านหนังสือกันอีก เฮือกกกก ตั้งใจๆนะครับ ได้ยินว่ารับไม่เยอะมาก

รบกวนถามพี่นิดนึงครับ คนเกิดปี 2524 สามารถสมัครได้มั้ยครับ ผมเกิด มกราคม 2524

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *
วันสมัครสอบนี่ ต้องยื่นผล TOEIC แนบไปเลยป่าวครับ หรือ TAA จะให้ยื่นในกรณีที่ผ่านเข้ารอบสัมภาษณ์

ถ้าเป็นอย่างนั้นจะยังไม่สอบ TOEIC ไว้น่ะครับ เผื่อไม่ผ่าน  O21

Offline Gee

• ประชาชน
ผมก็อีกคนที่ผิดหวังกับ TG มาเพราะเครื่องรอบสุดท้ายไปซ่ะแล้ว สิงหาคม 24 เหมือนหลาย ๆ คนครับ - นักบิน 309-
และก็กังวลเรื่อง TOEIC เหมือนกัน ต้องยื่นเลยไหมครับ ?
เดี๋ยวมารอติดตามดูอีกทีครับ

ขอบคุณมากครับ

• ราชาเทวะ
ผมไม่ทราบเลยครับ เรื่องอายุและเรื่องโทอิก แต่ถ้าถามผมนะ ผมอยากให้ทุกคนพร้อมมากที่สุด โทอิก ถ้าเค้ายังไม่ให้ยื่นแต่เรามีไว้ มันดีกว่าอยู่แล้วครับ ให้มากกว่า 700 จะดีมากนะครับ ลูกเรือเค้ายัง 650 เลย นักบิน จะน้อยได้อย่างไร เพราะเข้ามาแล้วก็ต้องมาสอบ LEVEL 4 ด้วย ผมว่าภาษาปีนี้เค้าเน้นแน่ๆ เพราะมีนักบินหลายท่านสอบไม่ผ่าน ทั้งที่นี่แหละสายการบินอื่น ปัญหามันก็เกิดกับสายการบินเอง นักบิน บินต่างประเทศไม่ได้ ทีนี้งานก็เข้าซิ่ครับ เค้าจะรับมาทำไมถ้าบินได้แต่ในประเทศ คุณว่าจริงมั๊ย?

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ธรรมศาสตร์นี่ไปยังไง สอบตึกไหน พอจะช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ พอดีผมอยู่เชียงใหม่ ไปไม่เป็นเลยครับ บ้านนอกมาก  O08

• ราชาเทวะ
ผมก็ยังไม่ทราบรายละเอียดครับ รู้แต่สอบที่ธรรมศาสตร์ครับ เด่วรอลงเวปก่อนน่าจะมีแผนทีให้นะครับ รู้แต่ CF สอบวันที่ 19 ธค. 2553 100% ครับ

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
แล้วเรื่องความยากของข้อสอบนี่ เหมือนปีที่แล้วๆมาไหมครับ

• ราชาเทวะ
เอาเป้นว่าผมไม่รู้อะไรเลยนะครับ รู้แต่วันสอบเลยมาแจ้งครับ ก็ได้ยินข่าวมาว่าจะปรับให้ง่ายขึ้น แนวคงคล้ายๆการบินไทยมั้งครับ ไม่เฟิร์มนะ

Offline Wolf

อ่าว ตกลงสอบรอบแรก 19 ธ.ค. หรอครับ

เห็นวันก่อนบอกจองเวชศาสตร์ไว้ 12 ธ.ค.นี่ครับ

• ราชาเทวะ
ข่าวยังไม่นิ่ง อาจจะพลาดบ้างครับ แค่อันนี้ CF นะครับ

Offline toy

• ประชาชน
เวชศาสตร์ที่จองไว้ น่าจะเป็นของ QP นะ O15

Offline ball1551

• ประชาชน
ช่วงนี้มีพี่ๆๆ คนใดว่างงานอยู่บ้างครับ แล้วถ้าว่างงานจะมีผลกับการสอบ SP หรือป่าว

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
ไม่ทราบว่าธรรมศาตร์ รังสิต หรือ ท่าพระจัน ครับ พี่ pilotguide

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
ไม่ทราบว่าธรรมศาตร์ รังสิต หรือ ท่าพระจัน ครับ พี่ pilotguide

รังสิตไกลหน่อย ท่าพระจันใกล้หน่อย ขอให้เป็นท่าพระจันสาธุ

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ

รังสิตไกลหน่อย ท่าพระจันใกล้หน่อย ขอให้เป็นท่าพระจันสาธุ

แต่ผมเชียรรังสิตครับเพราะสาวๆเยอะดี   O06

เฮ้ยไม่ใช่ เพราะผมสะดวกกว่า  O08

Offline dimkotozawa

รังสิต ผมว่ามันไกลไปป่าวครับ ผมหมายถึงโดยส่วนใหญ่น่ะครับ แล้ว มธ รังสิต กว้างมากด้วยครับ มีสิทธิ์หลง ผมว่าท่าพระจันทร์ น่าจะดีกว่า แม้รถอาจจะติดก็ตามครับ แต่จริงๆน่าจะเช่า ม.เอกชน ใน กทม.น่ะครับ เช่น ครั้งแล้ว สอบที่ ม.เกษมบัณฑิต หรือ เช่า ม.ราม ก็ได้ใหญ่ดี หลายที่เขาก็มักจะเช่าที่นี่ครับ แต่ที่ไหนผมก็จะไปสอบอยู่ดีครับ  E18  - นักบิน 303-

Offline Sec

• นักรบ
  • **

Offline patta

• ทหารเลว
  • *
 55555555 แสดงว่าไม่ได้มีแต่ผมคนเดียวที่เฝ้าบอร์ด

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
อ่านกันไปถึงไหนบ้างละครับ ผมแย่ละครับอ่านไม่ถึงไหนเลย  O34

Offline Sec

• นักรบ
  • **
อ่านจบไป 2 รอบแล้ว ครับแต่หลายปีแล้วนะครับ ตั้งแต่ตอย ent อะครับ E38

Offline dimkotozawa

ใครมีวิธีที่อ่านแล้วไม่ง่วง ไม่น้ำมูกไหล ป่าวครับ ไม่ทราบว่าเป็นกันหรือเปล่าหรือผมเป็นคนเดียว เวลาอ่านหนังสือ ผมมักจะน้ำมูก น้ำตาไหล ซึ่งบางที่ก็ยังไม่ง่วงแต่พอน้ำมูกไหล แล้วมันอ่านต่อไม่ได้ ต้องไปนอน น่ะครับ  O12

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ผมถามเภสัชกรมาให้ละครับ

ลองหายา clarinase มากินดูนะครับ มีน้ำมูกแบบนี้ ยาตัวนี้ลดน้ำมูก แก้แพ้ แต่ไม่ง่วง

ลองปรึกษาเภสัชกรที่ร้านก่อนซื้อก็ได้ครับ

ตั้งใจอ่านหนังสือกันนะครับทุกคน

โดยส่วนตัว ผมอยากจะขอแนะนำ Attitude กับ English เน้นๆ หน่อยก็ดีนะคัรบ

แต่ก็ ไม่ลืม วิทย์-คณิต ด้วยครับ

จะว่าไปก็ทั้งหมดนั้นแหละ 555+ แต่อย่าทิ้งสองตัวบน หรือ อย่าคิดว่าแค่เอาพอผ่าน จะดียิ่งครับ สู้ๆ  E30

NaNia

• Guest
 O08 ป๋มก็นึกว่าเพื่อนๆหายไปซุ้มซ้อมกันหมด ... ป๋มเองยังไม่ถึงไหนเลย  O32
กลับจากทำงานก็เหนื่อยล้าน่าดู อาบน้ำกะนอนซักงีบ ... โน้น ถึงเช้าเลยค้าบ
มีวันนึงลองฟิตอ่าน เช้าไปทำงานแทบหลับคาโต๊ะ ... ยังหาวิธีไม่ได้เลยยยยย
ปล. "clarinase" ดีจริงๆคับ แพงหน่อย แต่ของเค้าดีจิง ... ถ้าเจ็บมีเสมหะก็ "nac long" เลยคับ เป็นยาเม็ดฟู่  - นักบิน 301-