Author Topic: ส่วนใหญ่นักบินการบินไทยเรียนจบอะไรกันมา..  (Read 7944 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Chill_pilot

• ประชาชน
อยากถามพี่ๆนักบินที่คลุกคลีอยู่ในวงการนะครับ แค่อยากรู้เฉยๆ

เห็นว่านักบินการบินไทยคนจบด้านส่วนใหญนั้นจบ วิศวะ กับ วิทยาศาสตร์เยอะ แล้วมีคนจบพวกดนตรี ภาษา ศิลปะ อะไรพวกนี้บ้างไหมครับ

E06

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
รู้จักสองคน จบนิเทศทั้งคู่เลย 

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
จบตั้งแต่สากกระเบือยันเรือรบครับ

Offline Kittyhawk

• ประชาชน
รุ่นพี่ผมที่เป็นนักบินทีจีจบทางด้านธุรกิจการท่องเที่ยวครับ บางคนก็จบสายวิศวกรรมศาสตร์มา สำหรับผมซึ่งกำลังรอสอบปีหน้านี้จบทางด้านการบริหารรัฐกิจมา (สายรัฐศาสตร์) ครับ

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ