Author Topic: ตำราเลือกชาย 25 ข้อ (สูตรประจำตระกูล)  (Read 17170 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Snow White

• ทหารเลว
  • *
  • ไม่ต้องรักเท่าฟ้า
ตำราเลือกชาย 25 ข้อ (สูตรประจำตระกูล)

1. ร่างกายพร้อม...สุขภาพกายดี แข็งแรง หน้าตาดี หุ่นดี มีกลิ่นหอม
2. จิตใจดีงาม ซื่อสัตย์ มีน้ำใจ สุขภาพจิตแข็งแรง ไม่บ้าไม่วิตถาร
3. บุคลิกดี แต่งตัวมีรสนิยมพอสมควร แต่ไม่งามเกินหญิง
4. เป็นคนสะอาด แต่ไม่เกินพอดีจนดูผิดสังเกตุ
5. ไม่เป็นโรคติดต่อหรือโรคน่ารังเกียจ
6. ฐานะดี มีน้ำใจ ไม่ทำให้เราเสียฟอร์มต่อหน้าเพื่อนฝูงลับหลังจะประหยัดบ้างไม่เป็นไร
7. ไม่มีชื่อเสียงในทางร้าย ไม่มีประวัติเป็นเสือผู้หญิง(นับประวัติถอยหลังไปเจ็ดชั่วโคตร) มีศีลธรรม
8. พูดจาดี พูดน้อย กิริยาไม่เฉิ่ม ไม่ฝืด แต่ไม่ตลกจนน่าเกลียดไม่ปากเสียชอบนินทาผู้หญิงและไม่ปากหาเรื่อง เพราะอาจโดนจิ๊กโก๋ฟาดปากตายก่อนแก่
9. ทำเป็นทุกอย่าง ไม่ขี้เกียจ รู้จักเอาอกเอาใจสม่ำเสมอทั้งก่อนแต่งและหลังแต่ง
10. ชาติกำเนิดพอสืบได้ รู้ที่มาที่ไปของเทือกเถาเหล่ากอ โดยเฉพาะบิดามารดาถ้ายังมีชีวิตอยู่ต้องไม่ปากร้าย ไม่ขี้เหนียวไม่จู้จี้จุกจิกจุ้นจ้าน
11. หน้าที่การงานดีมีอนาคต สามารถเลี้ยงตัวเองและครอบครัวได้อย่างสุขสบาย ถ้าไม่มีอาชีพควรมีมรดกขั้นต่ำสัก 10 ล้านบาทขึ้นไป
12.ไม่เคยมีประวัติเสื่อมเสียกับเพศเดียวกันหรือมีแนวโน้มว่าจะมีในอนาคต
13. รักเด็ก หมายถึงรักเอ็นดูเด็กจริงๆ ไม่มีอย่างอื่นแอบแฝง
14. ไม่สูบบุหรี่ ดื่มเหล้าเป็นแต่ไม่เมาไม่ยุ่งเกี่ยวการพนันไม่เว้นแม้แต่หวยรัฐบาล
15. ชอบผู้หญิงมากกว่าผู้ชาย
16. อายุไม่จำกัด แต่ถ้าอายุเกิน 35 ควรจะมีฐานะดีเป็นพิเศษหรือตำแหน่งหน้าที่การงานเป็นเจ้านายคน
17. มีที่อยู่อาศัยยานพาหนะรวมถึงสังหาริมทรัพย์และอสังหาริมทรัพย์เป็น ของตนเองไม่อยู่ในระหว่างผ่อนชำระ
18. ไม่มีหนี้สินล้นพ้นตัว
19. ไม่มีญาติพี่น้องเป็นปอบเป็นกระสือ
20. ไม่ขี้บ่น ไม่ขี้เบื่อ ไม่ขัดใจ ไม่ขี้รำคาญ
21. ไม่กดขี่ทางเพศ ไม่แย่งดูละครหลังข่าว
22. เซ็กซ์กำลังเหมาะ ไม่อ่อนและไม่จัดจนเกินไป
23. เป็นโสด
24. รักเดียวใจเดียว เสมอต้นเสมอปลาย ไม่ขี้หึง
25....สำคัญที่สุด.... ไม่ปฎิเสธคำร้องขอของฝ่ายหญิงทุกกรณี

E47   E47  E47

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
หายากเหมือนกันนะครับเนี่ย  - สอบนักบิน 308-

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
หายากเหมือนกันนะครับเนี่ย  E21

ป.ล. ผมพิมพ์ทิ้งไปละไปทำงาน แล้วกลับมาตอบ

กลับมีคนใจตรงกันด้วย สงสัยเราจะเป็นเนื้อคู่กัน อ้ะจ๊าก -*-

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ข้อ 25 ถ้าเรียกร้องมากเกิน ผมจะไม่ปฏิเสธ แต่....ไม่ทำ O30 O30 O30 O30 O30

Offline Athrun

แค่ประโยคท้ายๆของข้อที่ 1 ผมก็โดนคัดออกแล้วล่ะครับ E21

หวังว่าการคัดเลือกนักบินคงจะไม่ใช้กฎเกณฑ์แบบนี้นะครับ E08

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.
นักบินการบินไทย คงแทบไม่มีใครทำได้ทั้ง 25 ข้อ  E06

Offline grid

นักบินการบินไทย คงแทบไม่มีใครทำได้ทั้ง 25 ข้อ  E06

พี่จอมไฮดร้าไงครับพี่ มีครบเลย (ตรงไหนที่ครบ) O27

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
หายากเหมือนกันนะครับเนี่ย  E21

ป.ล. ผมพิมพ์ทิ้งไปละไปทำงาน แล้วกลับมาตอบ

กลับมีคนใจตรงกันด้วย สงสัยเราจะเป็นเนื้อคู่กัน อ้ะจ๊าก -*-

ฮะๆ ขอบคุณนะครับ แต่ผมว่าผมเจอเนื้อคู่แล้วล่ะ อิอิ  E37

Offline Athrun

งั้นเอามาฝากบ้างนะครับ

ตำราเลือกหญิง 16 ข้อ

1.หน้า รูป ไข่ ผิว ขาว ขา สวย

2.สูง 160 ขึ้น ไป ผม สั้น ก็ ได้ ยาว ก็ ได้ แต่ ไม่ ทำ สี

3.แต่ง ตัว ดี มี สไตล์ นำ สมัย

4.ฟัน สวย จมูก ห้าม โด่ง เกิน ไป

5.อายุไม่เกี่ยง ถ้า เกิน 30 ควร มี ฐานะ ดี (มากๆ)

6.มี สังหาริมทรัพย์ และ อสังหาริมทรัพย์ ที่ เป็น ของ ตน

7.มี บ้าน อย่าง น้อย 1 หลัง รถ 1 คัน

8.ไม่ เงียบ แต่ก็ ไม่ ขี้ บ่น

9.ไม่ แย่ง ดู บอล

10.ทำ อาหาร อร่อย

11.เข้า กะ แม่ ผัว ได้ ดี

12.สวย ตลอด เวลา

13.หน้า อก ต้อง สวย (อันนี้ แล้วแต่คน)

14.ห้าว ได้ แต่ ห้าม เป็น ทอม

15.ห้าม ยุ่ง เรื่อง งาน ของ ผู้ ชาย

16. น้องสาวสวย...อิอิ

ที่มา : จากเว็บอื่นๆหลายเว็บ

O05 O05 O05 O05

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
เอ่อ คุณผู้หญิงครับ หาครบเมื่อไรบอกผมด้วยนะ ผมอยากเจอ เทพบุตร  O30

ส่วนคุณชายครับ หาเจอเมื่อไรบอกผมด้วยเช่นกัน ผมอยากเจอ เทพธิดา O34 O06

(Ps.คุณผู้ชายที่เจอคุณผู้หญิงตรงตาม16ข้อระวังไว้นะครับ O36 O28)

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
ผมสอบตกข้อ14อ่ะครับ

แต่ผมสูบบุหรี่อย่างเดียวน่ะครับ

ไม่ดื่มเหล้า ไม่เล่นการพนันน่ะครับ55++

แต่ตำราของคุณAthrunเป็นกระบอกเสียง

ชายทั้งประเทศ

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
งั้นเอามาฝากบ้างนะครับ

ตำราเลือกหญิง 16 ข้อ

1.หน้า รูป ไข่ ผิว ขาว ขา สวย

2.สูง 160 ขึ้น ไป ผม สั้น ก็ ได้ ยาว ก็ ได้ แต่ ไม่ ทำ สี

3.แต่ง ตัว ดี มี สไตล์ นำ สมัย

4.ฟัน สวย จมูก ห้าม โด่ง เกิน ไป

5.อายุไม่เกี่ยง ถ้า เกิน 30 ควร มี ฐานะ ดี (มากๆ)

6.มี สังหาริมทรัพย์ และ อสังหาริมทรัพย์ ที่ เป็น ของ ตน

7.มี บ้าน อย่าง น้อย 1 หลัง รถ 1 คัน

8.ไม่ เงียบ แต่ก็ ไม่ ขี้ บ่น

9.ไม่ แย่ง ดู บอล

10.ทำ อาหาร อร่อย

11.เข้า กะ แม่ ผัว ได้ ดี

12.สวย ตลอด เวลา

13.หน้า อก ต้อง สวย (อันนี้ แล้วแต่คน)

14.ห้าว ได้ แต่ ห้าม เป็น ทอม

15.ห้าม ยุ่ง เรื่อง งาน ของ ผู้ ชาย

16. น้องสาวสวย...อิอิ

ที่มา : จากเว็บอื่นๆหลายเว็บ

O05 O05 O05 O05

Frontier like this (A lot)