Author Topic: หลังเจ็บจะมีปัญหาในการตรวจร่างกายไหมครับ  (Read 4813 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kokoko291

• ประชาชน
พี่ครับในการตรวจร่างกายถ้าหลังเจ็บนี้จะมีผลไหมครับ คือกระดูกสันหลังผมเคลื่อนจากการเล่นฟิตเนส แต่ก่อนนี้ผมสามารถก้มหน้าฝากแตะเข้าได้แต่ตอนนี้ได้แค่ยืนก้มแบบขาตึงได้แค่นิ้วมือแตะนิ้วเท้าได้ครับ ผมสูง 186 หนัก 77 ครับ ความจุปอด 4000 ครับ อ๊อสายตาสั้น 400 ด้วยไม่เอียง แล้วถ้าเลสิคแต่ยังไม่ถึง 1 ปีมีปัญหาไหมครับ ตอนนี้อายุ 23 จะ 24 ครับ จบ ป.ตรีเรียบร้อยแล้วตั้งใจและคาดหวังกับการสอบครั้งนี้ไว้สูงมากครับ ยังไงรบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วยนะครับ

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
อย่าเพิ่งคิดมากไปเลยครับ

รอให้แพทย์เวชศาสตร์การบินได้ตรวจวินิจฉัยร่างกายของคุณอย่างละเอียดก่อนเถอะครับ

เพราะว่าบางอาการผมว่าต้องรอให้ได้รับการตรวจโดยตรงเท่านั้นถึงจะได้คำตอบที่ถูกต้องที่สุดครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ไม่น่ามีนะครับ ไม่เห็นเค้าจะให้ก้มๆเงยๆซ้ายขวาๆ ตรงไหนเลย
พี่ยังเอานิ้วมือไปแตะนิ้วเท้าไม่ได้เลยอ่ะ - สอบนักบิน 304-