Author Topic: มีใครเคยไปติวที่ PCAT บ้างครับ  (Read 44764 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
ตอนนี้ผมก็ขุดหนังสือติวเก่าๆที่ผมเคยเรียนที่ the brainตั้งแต่ก่อนEntมาอ่าน สูตรลัดคิดเร็ว เริ่มลืมๆไปบ้าง แต่ก็ยังพอจำได้  แล้วก็ไปเอาข้อสอบเก่าของการบินไทยที่สมาคมนักบินไทยมานั่งทำเอง ก็ช่วยให้เราชินกับข้อสอบมากขึ้น สอบจริงๆจะได้ไม่ประหม่า  O19

สมาคมนักบินไทย มีข้อสอบเก่า กบท ขายด้วยเหรอครับ  สามรถหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ  ขอบคุณครับ

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมก็สงสัยเหมือนกันครับ TG มีการนำข้อสอบเก่าของ SP มาขายด้วยเหรอครับ?

หรือหมายถึงหนังสือรวมข้อสอบ Aptitude Test ครับ?

เพราะผมเคยได้ยินมาว่ามีแต่แบบนี้น่ะครับ

O35

jason

• Guest
สงสัย มีประเด็นใหม่ เกิดขึ้นแล้ว

คนรู้ตอบด่วน

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
เป็นแค่ aptitude test นะครับ มีอยู่ด้วยกัน 2เล่มครับ O29

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

Offline ball1551

• ประชาชน
ใครเคยไปติวที่ Siampilot บ้างครับ ดีไหมอะ อยากรู้ครับ E53

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
เรียนอยู่ครับ ส่วนตัวผมว่าดีนะ

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
อยากเรียน siampilot เหมือนกันแต่สถานที่ไปค่อนข้างลำบากครับ (ไม่มีรถส่วนตัว) อีกอย่างต้องจับกลุ่มมาเรียนครับไม่งั้นแพงโครต

Offline ball1551

• ประชาชน
ขอโทดนะครับ คุณ WL จบคณะอะไรมาหรอครับ เก่งภาษาอังกฤษจังเลย

พอจะมีเทคนิคที่จะฝึกฝนภาษาอักฤษบ้างไหมครับ ผมจะได้นำไปใช้บ้าง E30

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
รัฐศาสตร์ ความสัมพันธ์ระหว่างประเทศครับ
ผมไม่มีเทคนิกอะไรเลยจริงๆครับ แต่อาจเป็นเพราะตอนเรียน Textผมเป็นอังกฤษหมด แล้วก็ผมชอบดูหนัง ดูสารคดีเป็นภาษาอังกฤษครับ