Author Topic: นิทรรศการครั้งยิ่งใหญ่ฉลองครบรอบ50ปีการบินไทย"50th Anniversary a Journey of Silk  (Read 19123 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline worrachatr_p

• ทหารเลว
  • *
  • Clear for take off
นิทรรศการครั้งยิ่งใหญ่ฉลองครบรอบ 50 ปีการบินไทย
"50 th Anniversary a Journey of Silk"

22-30 กัยนายน 2553 11.00-21.00 น. ณ.บริเวณชั้น1ศูนย์การค้าสยามพารากอน

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
งานนี้มีข้อสอบเก่าของ SP มาแจกหรือขายบ้างไหมครับ? O35

ถ้ามี ต่อให้ต้องโดดงานไปซื้อจนโดนหัวหน้าหักเงินเดือน ก็ยอมครับ O30

SXY SXY SXY SXY

Offline PungPond PP

• ทหารเลว
  • *
  • ทำในสิ่งที่ชอบคือ_อิสระ รักในสิ่งที่ทำคือ_ความสุข
งานนี้จะพลาดได้ไง...อิอิอิ

แต่ว่าจะได้ไปวันไหนอะดิ
 O35

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
พี่ปอนด์ไปบอกผมด้วยนะคับ เด๋วไปด้วย  E07

อยากได้หนังสือ 50 ปีการบินไทยอ่ะคับ ไม่มีเวลาแวะไปซื้อที่บริษัทเลย  E21

Offline hellopor

• ATT03/08
  • ทหารเลว

อยากได้หนังสือ 50 ปีการบินไทยอ่ะคับ ไม่มีเวลาแวะไปซื้อที่บริษัทเลย  E21

คราวก่อนผมไปซื้อให้เพื่อน เค้าขายที่อาคารสามชั้นล่างหน่วยงาน4Pมั้งครับ
แต่เมื่อสองสามเดือนก่อนแล้ว

Offline Anonymous

• ทหารเลว
  • *
เดี๋ยวจะแอบ โดด เรียนพิเศษ ไปเดินเล่นที่งาน ดีกว่าาา อิอิ ได้ข้ออ้างแล้ว  E18 E18

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ

คราวก่อนผมไปซื้อให้เพื่อน เค้าขายที่อาคารสามชั้นล่างหน่วยงาน4Pมั้งครับ

ขอบคุณคร้าบ

แต่วันธรรมดาผมทำงานน่ะซิครับ

ปลีกตัวไปไม่ได้เลยเชียว  E08

Offline PungPond PP

• ทหารเลว
  • *
  • ทำในสิ่งที่ชอบคือ_อิสระ รักในสิ่งที่ทำคือ_ความสุข

ขอบคุณคร้าบ

นั่นไง...ว่าแล้ว
มิน่าละไปซื้อ Thai Shop เขาบอกว่าไม่มีไม่รู้เรื่องเลย
เล่นเอางงไปเลย  ที่แท้เขามีขายอีกที่หนึ่งนี้เอง
555

O37

Offline hellopor

• ATT03/08
  • ทหารเลว

ขอบคุณคร้าบ

นั่นไง...ว่าแล้ว
มิน่าละไปซื้อ Thai Shop เขาบอกว่าไม่มีไม่รู้เรื่องเลย
เล่นเอางงไปเลย  ที่แท้เขามีขายอีกที่หนึ่งนี้เอง
555

O37

ไม่รู้ว่าเค้าจะทำมาเพื่อขายหรือป่าวไม่แน่ใจครับ
คราวก่อนก็บอกเค้าไปทีนึงแล้ว ใครจะไปซื้อก็เวลางาน อาคาร๓ ชั้นล่าง ถ้าเขามาหน้าอาคาร เดินผ่านยามเลี้ยวขวาผ่านประตูกระจก แล้วเดินไปทางซ้ายของประตูกระจก จะมีประตูหน่วยงานที่ขายครับ
เล่มละร้อยมั้งครับ ไม่แน่ใจว่าหนังสือสวัสดีปกครบรอบ๕๐ปียังเหลือป่าว ขอได้ฟรีครับ

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
ยังไงก็ไม่พลาดล่ะครับงานดีๆจากการบินไทยครั้งนี้  แล้วเจอกัน O02

• นักรบ
  • **
ไปมาแล้วครับวันนี้ คนเยอะเลยล่ะครับ โดยเฉพาะFlt. sim นี่ยืนต่อแถวกันยาวครับ
และก็ไม่ผิดหวังเลยครับ เข้าไปในนั้นแล้วยิ่งรู้สึกอยากเป็นนักบินการบินไทยมากเลยครับ O22
ป.ล. น่าเสียดายที่ไม่มีของที่ระลึกขายเลยครับ อยากซื้อเก็บจังเลย O21
« Last Edit: 26 September 2010, 17:24:47 +07 by iceman10 »

Offline TaTeeMan

• ประชาชน
ได้เข้า Flight Sim มาเหมือนกันครับ แม้จะไม่ได้ขับเองแต่ก็ทำให้ความรู้สึกอยากเป็นนักบินมันซึมเข้าไปในร่างกายมากขึ้นเลยครับ  O07
ตอนแรกอยากได้หนังสือ 50 ปี แต่พอเห็นราคาแล้วถอดใจ  E08 ราคาเท่าปีพ.ศ. ปีเกิดบ.เลยครับ

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ตอนแรกอยากได้หนังสือ 50 ปี แต่พอเห็นราคาแล้วถอดใจ  E08 ราคาเท่าปีพ.ศ. ปีเกิดบ.เลยครับ

O32 O32 O32

ราคาเล่มละ 2503 บาทเลยเหรอครับเนี่ย E08

ทำไมแพงจัง? O08

ถ้าผมไปซื้อที่บริษัทหลังจากงานนี้จบ จะได้ไหมครับ? E53

หรือว่าต้องซื้อเฉพาะในงานนี้เท่านั้นครับ O35

• นักรบ
  • **
ได้เข้า Flight Sim มาเหมือนกันครับ แม้จะไม่ได้ขับเองแต่ก็ทำให้ความรู้สึกอยากเป็นนักบินมันซึมเข้าไปในร่างกายมากขึ้นเลยครับ  O07
ตอนแรกอยากได้หนังสือ 50 ปี แต่พอเห็นราคาแล้วถอดใจ  E08 ราคาเท่าปีพ.ศ. ปีเกิดบ.เลยครับ

ไม่ทราบว่าหนังสือ 50 ปีที่พูดถึงนี่ หน้าปกรูปและสีปกอะไรเหรอครับ O35
เพราะผมไปซื้อที่บริษัทเนี่ยแค่ 150 บาทเองครับ มีทั้งเวอร์ชั่นภาษาไทยและอังกฤษ ผมเลยไม่แน่ใจว่ามีเป็นเวอร์ชั่นพิเศษอะไรที่ทำให้ราคาแพงซะขนาดนั้น... O20

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
ได้เข้า Flight Sim มาเหมือนกันครับ แม้จะไม่ได้ขับเองแต่ก็ทำให้ความรู้สึกอยากเป็นนักบินมันซึมเข้าไปในร่างกายมากขึ้นเลยครับ  O07

ไม่ทราบว่าหนังสือ 50 ปีที่พูดถึงนี่ หน้าปกรูปและสีปกอะไรเหรอครับ O35
เพราะผมไปซื้อที่บริษัทเนี่ยแค่ 150 บาทเองครับ มีทั้งเวอร์ชั่นภาษาไทยและอังกฤษ ผมเลยไม่แน่ใจว่ามีเป็นเวอร์ชั่นพิเศษอะไรที่ทำให้ราคาแพงซะขนาดนั้น... O20
ผมก็ซื้อมาแค่ราคา 150บาทนะครับ สงสัยที่ขายที่พารากอนจะแบบใหม่  O08

Offline TaTeeMan

• ประชาชน
เผอิญผมไม่ได้ถ่ายรูปหนังสือมาแฮะ แน่เล่มนั้นหนา ปกแข็ง สีสันสวยงามเลยทีเดียว อยากได้....  O22

Offline shracki

• ประชาชน
ที่บอกว่าราคา 150 ซื้อที่ไหนเหรอครับ
รบกวนแปะแผนที่ชี้เป้าให้ได้มั้ยครับ
พอจะมีใครบอกได้มั้ยครับ
พอดีผมเด็กบ้านนอกกะว่าจะเข้ากทม.ไปดูงานที่พารากอนวันที่สามสิบนี้ครับ E37

Offline Bowl

• ATT01/10
  • ทหารเลว
ไปลองเข้า ห้องจำลองบรรยากาศ Flight Simulator ในงานมาวันนี้ ขำๆดีเหมือนกัน  E47

Offline panyoy

• เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • อากาเส ยนติอิทธิยา
ไปลองเข้า ห้องจำลองบรรยากาศ Flight Simulator ในงานมาวันนี้ ขำๆดีเหมือนกัน  E47
ไปโชว์ unusual attitude หรอ  - นักบิน 303-

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ที่บอกว่าราคา 150 ซื้อที่ไหนเหรอครับ
รบกวนแปะแผนที่ชี้เป้าให้ได้มั้ยครับ
พอจะมีใครบอกได้มั้ยครับ
พอดีผมเด็กบ้านนอกกะว่าจะเข้ากทม.ไปดูงานที่พารากอนวันที่สามสิบนี้ครับ E37

ถ้าที่พูดถึงคือสำนักงานใหญ่การบินไทย ก็ริมถนนวิภาวดีรังสิตครับ ถ้ามาจากอนุสาวรีย์ชัย ก็ลองถามนายรถว่าคันไหนผ่านบริษัทการบินไทย แต่ขึ้นรถแถวๆตรงข้าม Center One (ที่ไฟไหม้) เก่า มีหลายสายอยู่ครับ