Author Topic: หากเกิดเหตุฉุกเฉินร้ายแรงบนเครื่องบินแบบนี้ ผมควรทำอย่างไรดีครับ?  (Read 10248 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ

*** ดูให้จบก่อนแล้วค่อยอ่านตัวเลือกนะครับ ***
*** ดูให้จบก่อนแล้วค่อยอ่านตัวเลือกนะครับ ***

a) รีบแจ้งกัปตันเพื่อทำการ emergency landing (เมื่อเครื่องลงจอดแล้ว กัปตันจะส่งผมเข้าคุกไหมครับ) E53

b) นำศพผู้เสียชีวิตไปซ่อนในห้องน้ำด้านหลังเครื่องแล้วทำการชำแหละศพออกเป็นชิ้นๆทิ้งลงชักโครกซะ E11

c) วิ่งไปเปิดประตูฉุกเฉินทันที ใส่ร่มชูชีพ(มีไหม) พร้อมทั้งกระโดดดิ่งพสุธาออกจากตัวเครื่องเพื่อหนีความผิด E08

d) ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ ปล่อยไว้อย่างนั้น แล้วเดินกลับมานั่งจิบไวน์มองดูผลงานตนเองอย่างสบายใจเฉิ่ม E18

รบกวนพี่ๆนักบินและเพื่อนๆทุกท่านช่วยตอบคำถามข้อนี้กันเยอะๆด้วยนะครับ E25

ปล.นำมาฝากเพื่อดูคลายเครียดกันเล่นๆนะครับ ไม่มีอะไรมาก E47

SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY SXY

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
ข้อแรกแล้วกันนะครับ เอทำไมเค้าไปอยู่ตรงนั้นได้ ท่าทางเค้าจะเสียชีวิตตอนที่เรากระแทกประตูสัมภาระแน่เลย จะโดนจับมั้ยเนี้ยะ  O32

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ขอบคุณมากครับพี่เป๋งที่ช่วย comment  O07

โดยส่วนตัวผมว่าอันนี้ฮามากๆจนตอนแรกผมหัวเราะท้องแข็งเลยครับ  E47

เลยอยากนำมาฝากให้เว็บนี้บ้าง เพราะเห็นว่าภาพนี้เกี่ยวข้องกับทางด้านนี้พอดี  O28

แต่... O20

กลับไม่ค่อยมีใครมา comment เลยครับ  O32

ผมจึงชักไม่แน่ใจแล้วว่าผมจิตผิดปกติฮาอยู่คนเดียวหรือเปล่าเนี่ย  E08

เลยรู้สึกเสียความมั่นใจในตนเองไปพอสมควรเลยครับว่าควรจะนำมาลงให้อีกหรือไม่ O21

SXY SXY SXY SXY

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เสียความมั่นใจทำไมคับ ช่วงนี้ต้องเข้าใจนะครับว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ไปดูบอลกันหมด SOC1 คนเลยคอมเม้นน้อยอ่ะ  SOC2

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ

Offline Snow White

• ทหารเลว
  • *
  • ไม่ต้องรักเท่าฟ้า

Offline Snow White

• ทหารเลว
  • *
  • ไม่ต้องรักเท่าฟ้า
ก็ในภาพน่ะเขาเลือก d เห็นๆ   E11
คงขี้เกียจมีเรื่องกับใครมั้ง   O30  เหมือนข้าพเจ้าเลย  O30  O30  O30

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
ผมสร้างข้อE.ให้

E.ฆ่าลูกเรือทั้งหมดเพราะเค้าจะเอาเรื่องไปบอกกัปตัน ถ้าเรื่องถึงหูกัปตันแล้วให้ฆ่ากัปตันด้วย

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ

Offline Kittyhawk

• ประชาชน