Author Topic: ขอแชร์ vdo ของพวกเรา ตั้งแต่เป็นศิษย์การบินจนถึงปัจจุบันครับ (ATT01/10)  (Read 27179 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Bowl

• ATT01/10
  • ทหารเลว
มีทั้งความอดทนและความสนุกที่เกินบรรยาย กับความฝันที่เป็นจริง ขอขอบคุณทุกกำลังที่คอยสนับสนุน และขอเป็นกำลังใจให้นักล่าฝันครับ

ATT01/10 Graduation:
http://www.facebook.com/video/video.php?v=10150251241955483#

BAC11:
http://www.facebook.com/video/video.php?v=488455875482#
« Last Edit: 16 September 2010, 00:44:45 +07 by Bowl »

Offline patta

• ทหารเลว
  • *
 ยินดี กับทุกๆคนด้วยครับ

และก็ขอบคุณที่แบ่งปันมาให้ชมครับ
 ขอบคุณมากจริงๆครับ ได้ดูตอนที่ไฟใกล้มอดแบบนี้
 ตอนนี้ลุกโชนเหมือนเดิมแล้วครับ ขอบคุณจริงๆ จากใจจริงครับ

ปล.พี่โตหล่อขึ้นเยอะนะครับเนี่ย55555

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ยินดีกับน้องๆ ทุกคน

ขอให้บิน RI ดีๆ ติดสองขีดครึ่งไวๆ ครับ  E30

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ดีจังเลยครับ ผมอยากจะเป็น ATT "02" /10 บ้างจัง ไม่รู้ผลสอบจะออกแบบไหน ยังไงก้อดีใจที่ได้ทำ

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
ATT 02/10 คงจะไม่ได้แล้วอะครับ เพราะรุ่นผมกำลังเทรนอยู่  - สอบนักบิน 308-

แต่ขอให้ได้เทรนเป็นรุ่น ATT03/10 นะครับ เอาใจช่วยครับ   E37

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ไฟล์บนเปิดไม่ได้นะครับ

ลองหลายเวปละอ่าครับ
 พิมพ์ผิดครับ ผมลองเปิดสองสามเครื่องที่ทำงาน มันไม่ได้น่ะคัรบ เดี๋ยวยังไงลองไปเปิดที่บ้านอีกที ^_^

อยากดูอ่าครับ รบกวนพี่ๆช่วยแก้ให้ด้วยนะคร้าบบ  O05
« Last Edit: 16 September 2010, 16:58:50 +07 by pumpump »

Offline grid

ไฟล์บนเปิดไม่ได้นะครับ

ลองหลายเวปละอ่าครับ

อยากดูอ่าครับ รบกวนพี่ๆช่วยแก้ให้ด้วยนะคร้าบบ  O05

เอามาจาก facebook ครับ ผมเปิดได้นะครับ

แต่ดูแล้วอาการอยากมันกำเริบครับ

• ATT01/10
  • ทหารเลว
ขอบคุณทุกๆ reply ครับ

pumpump ลง flash ล่าสุดรึยังครับ เป็นเฉพาะอันบนเหรอ งงแฮะ มันก็ link มาจาก facebook เหมือนกัน

Offline PetCH

• ทหารเลว
  • *
ATT01/10 หมายความว่าอะไรอะครับ?

เท่าที่ผมเข้าใจคือรุ่น 1 ของปี 2010 ใช่มั้ยครับ?

งั้นพี่ๆในวิดีโอนี่คือยังไงหว่า ผมงง?

อยากตามไปเร็วๆจัง  E30

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ATT01/10 หมายความว่าอะไรอะครับ?

เท่าที่ผมเข้าใจคือรุ่น 1 ของปี 2010 ใช่มั้ยครับ?

งั้นพี่ๆในวิดีโอนี่คือยังไงหว่า ผมงง?

งงไรอ่ะคับ ก็เข้าใจถูกต้องแล้วแหล่้ะครับ แต่คนที่เริ่มเรียน ATT ตอนปี 10 เนี่ย ก็อาจจะสอบมาตั้งแต่ปี 08-09 แล้วก็ได้นะครับ

• ATT01/10
  • ทหารเลว

งงไรอ่ะคับ ก็เข้าใจถูกต้องแล้วแหล่้ะครับ แต่คนที่เริ่มเรียน ATT ตอนปี 10 เนี่ย ก็อาจจะสอบมาตั้งแต่ปี 08-09 แล้วก็ได้นะครับ

ขอบคุณครับพี่ Durasail

เพื่อความกระจ่าง
พวกผมสอบ 2008
ฝึกบิน Feb 2009 - Feb 2010
ATT Course: March 2010 - August 2010

Offline Aussie

• ทหารเลว
  • *
เด๋วก่อนลุงโบว์ ถ้ากับไอ้น้องฤทธิ์ เข้าหางแดงได้เมื่อไหร่จะทำมาโชว์บ้าง อิจฉา ชิช๊ะ อิอิ ยินดีด้วยนะครับ ลุง 330

• ATT01/10
  • ทหารเลว
เด๋วก่อนลุงโบว์ ถ้ากับไอ้น้องฤทธิ์ เข้าหางแดงได้เมื่อไหร่จะทำมาโชว์บ้าง อิจฉา ชิช๊ะ อิอิ ยินดีด้วยนะครับ ลุง 330

เอาใจช่วยๆ แล้วมาเป็นแกงค์ sidestick กัน  O30

Offline PetCH

• ทหารเลว
  • *
อ๋ออ ยังงี้เอง
ผมดันนึกแต่ว่าเป็น "รุ่น 2010" แต่ผมดันลืมไปว่ามีเรียนก่อนปีนึง - -''''''''''''''''''

ขอบคุณคร้าบ  E18

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
นักบินหน้าใหม่ของการบินไทยเริ่มขึ้นบินจริงกันบ้างแล้วใช่ไหมครับ ตอนอยู่บนผมได้ยินเสียงเด็กๆหลายคนเลย ไงก็ยินดีด้วยนะครับ

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
ยินดีกับเหล่านักบินใหม่ทุกท่านด้วยครับ E30
หวังว่าสักวันหนึ่งจะได้ตามทุกๆท่านไปบินด้วยนะครับ SOC2

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
ยินดีกับนักบินใหม่ทุกท่านน่ะครับ

หวังว่าสักวันจะได้รับใช้ทุกคนน่ะครับ

ด้วยความยินดีครับ

Offline shinkaikung

• ประชาชน
ตอนแรกคิดว่าพูดอียิปต์เป้นด้วย คือ....???? No Ga-Me-Ra hahaha

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
โชคดีนะครับน้องๆทุกคน ใครมา AB6 ก็ขอให้มีความสุขกับการบินนะครับ ส่วนตัวผม ขอตัวย้ายไป 777ก่อนนะครับ  O02

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
ตอนแรกคิดว่าพูดอียิปต์เป้นด้วย คือ....???? No Ga-Me-Ra hahaha

คอนเฟิร์มครับว่าตัวจริงพี่เค้าฮามากๆๆ  เป็นไอดอลผมเลยล่ะครับ  E30 E18

Offline ApocalypsE

• ประชาชน
แจ่มครับ คนทำวีดีโอเก่งโฮก..

ปล.เพลงประกอบช่วงสุดท้ายของคลิบBAC มีใครรู้ชื่อเพลงบ้างอ่ะคับ จะไปทำซาวน์มั่ง อิอิ

• ATT01/10
  • ทหารเลว
แจ่มครับ คนทำวีดีโอเก่งโฮก..

ปล.เพลงประกอบช่วงสุดท้ายของคลิบBAC มีใครรู้ชื่อเพลงบ้างอ่ะคับ จะไปทำซาวน์มั่ง อิอิ

ขอบคุณครับ  O10
เพลงชื่อ My Sharona ของ The Knack ครับ

• ATT01/10
  • ทหารเลว
ยินดีกับนักบินใหม่ทุกท่านน่ะครับ

หวังว่าสักวันจะได้รับใช้ทุกคนน่ะครับ

ด้วยความยินดีครับ

ขอบคุณคร้าบ "ทำงานร่วมกันครับ" อย่าเรียกว่ารับใช้เลยครับ ^_^

Offline BBC

• ประชาชน
ยังไงก็สู้ๆนะครับ สำหรับเพื่อนๆที่อยากเป็นนักบินเหมือนกัน รบกวนพี่ๆนักบิน และก็เพื่อนๆที่อยากเป็นนักบิน แอดเมล์ผมหน่อยนะครับ MSN ครับ หรือไม่ก็ เมล์ธรรมดาก็ได้มีอะไร จะได้คุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ(แต่ผมน้อยนิดมากครับ ก็เลยอยากทราบแนวทางมากกว่านี้) ขอบคุณมากครับ ...   ballbigc@hotmail.com

Offline oldjet

เอ้า พวก 02/10 ละว่าไงกันมั่งเห็นได้ข่าวหน้าดำเชียว O19 O19

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
เห็นพี่กานต์ด้วย ใช่พี่กานต์ที่มางานที่ Take off จัดป่ะครับ

Offline ktv

• ประชาชน
น่าประทับใจมากๆ ขอแสดงความชื่นชมยินดีด้วยนะครับ O07

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
เห็นพี่กานต์ด้วย ใช่พี่กานต์ที่มางานที่ Take off จัดป่ะครับ
เข้ามา confirm ว่าใช่ 100% ไม่มีผิดคนครับ E11
 เพราะถ้าผมจำไม่ผิด คนนี้และครับที่ครูซ้งบอกว่าเคยชนะเต้น ที่สำคัญเป็นอดีตลูกเรือ TG ด้วยครับ O18