Author Topic: สมาชิกใหม่แต่แอบอยู่ในนี้มานานมาก.........  (Read 22869 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kerorokero

• ประชาชน
    • DeeDaaShop | กระเป๋าผ้าดิบ ถุงผ้าดิบลดโลกร้อน กระเป๋าพรีเมี่ยม ของที่ระลึก ถุงผ้า
สวัสดีครับ ตามหัวข้อเลย ผมแอบอยู่ในบอร์ดนี้มานานพอสมควรแล้ว ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะตั้งแต่การก่อตั้งเลยครับ 555 แต่ไม่ได้สมัครสมาชิกซักที
ผมเป็นคนนึงที่สอบ SP 2008 ตกในตั้งแต่รอบแรกเลยครับ แล้วก็ยังงแวะเวียนมาหาความรู้ในนี้บ่อยๆ ตอนนี้ผมเป็นสมาชิกแล้ว O28 ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ

ปล. ชื่อเบสครับ O05

Offline Aussie

• ทหารเลว
  • *
ยินดีต้อนรับครับ เบสนี่ใช่จบม.เกษตรป่ะ คณะบริหารป่ะครับ

• ประชาชน
    • DeeDaaShop | กระเป๋าผ้าดิบ ถุงผ้าดิบลดโลกร้อน กระเป๋าพรีเมี่ยม ของที่ระลึก ถุงผ้า
ไม่ใช่ครับผมจบ วิศวะ คอม ม.เชียงใหม่ครับ ตอนนี้ทำงานอยู่ที่ กทม E18

Offline Aussie

• ทหารเลว
  • *
อ่อ ขอโทษทีครับนึกว่ารุ่นน้องผมครับ

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
ในที่สุดก็เผยโฉมออกมา หลังจากซุ่มส่องข้าศึกอยู่นาน  O29

อิอิ ยินดีต้อนรับครับผม

• ประชาชน
ในที่สุดก็เผยโฉมออกมา หลังจากซุ่มส่องข้าศึกอยู่นาน  O29

อิอิ ยินดีต้อนรับครับผม
- นักบิน 303-

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ปีนี้ก็อย่าตกอีกนะครับ คนในนี้ปีนี้น่าจะผ่านกันหมดนะ มีกี่คนอ่ะ แสดงตัวหน่อยสิ ^^  O34

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
แหะๆ ในที่สุดนินจาฮาโตริก็เผยโฉม  (แซวเล่นนะคร้าบบบ)   O28 O28    E07 E07

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
มีอะไรถามได้เลยครับ คนกันเอง  - นักบิน 307-

jason

• Guest
สวัสดีครับ ตามหัวข้อเลย ผมแอบอยู่ในบอร์ดนี้มานานพอสมควรแล้ว ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะตั้งแต่การก่อตั้งเลยครับ 555 แต่ไม่ได้สมัครสมาชิกซักที
ผมเป็นคนนึงที่สอบ SP 2008 ตกในตั้งแต่รอบแรกเลยครับ แล้วก็ยังงแวะเวียนมาหาความรู้ในนี้บ่อยๆ ตอนนี้ผมเป็นสมาชิกแล้ว O28 ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ

ทำไมถึงตก บอกได้เปล่า
 O07

• ประชาชน

O07

สาเหตุของการตก เท่าที่ผมประเมิณตัวเองนะครับ
1. ก่อนเริ่มทำข้อสอบ กัปตันนักย้ำหนาว่า "ห้ามมั่วเด็ดขาด" เพราะเค้าจะคิดอัตราส่วน ข้อถูก/ข้อผิด แต่ผมก็ยังมั่ว เพราะเท่าที่ทราบข้อมูลมา ปีที่แล้วๆมานั้นถ้าไม่ทันสามารถตอบให้ครบได้ (เหมือนกับว่าเพิ่งจะมาเริ่มปี 2008 น่ะครับ)
2. ตอนทำข้อสอบมันเผลอ เพราะว่าหลายข้อน่าคิดมากๆ เพราะมันง่ายแต่ใช้เวลา เลยเผลอคิดซะเลย เฮ้ออออ ทั้งๆที่ผมก็มีข้อมูลจากผู้สอบรุ่นก่อนๆแล้ว ว่าให้ทำแต่ข้อง่ายๆ เร็วๆก่อน O21 (เข้าข้างตัวเองมากไป ว่าทำได้ เซ็งเลยครับ ไม่เอาแบบนั้นอีกแล้ว เข็ด)
3. ภาษาอังกฤษเน่าๆของผม

น่าจะเป้นสาเหตุหลักๆ ที่ทำให้ผมตกนะครับ ได้บทเรียนหลายอย่างเลย ยังไงก็ฝากไว้ให้เพื่อนๆในนี้ที่จะสอบปี 2010 นี้ด้วยนะครับ อย่าทำแบบนั้นเด็ดขาด เชื่อฟังคำชี้แจงของกัปตันที่คุมการสอบดีที่สุดครับ

ตอนนี้ก็เริ่มอ่านหนังสือเรื่อยๆ ครับ สู้ๆครับพี่น้อง O33

jason

• Guest

O07

สาเหตุของการตก เท่าที่ผมประเมิณตัวเองนะครับ
1. ก่อนเริ่มทำข้อสอบ กัปตันนักย้ำหนาว่า "ห้ามมั่วเด็ดขาด" เพราะเค้าจะคิดอัตราส่วน ข้อถูก/ข้อผิด แต่ผมก็ยังมั่ว เพราะเท่าที่ทราบข้อมูลมา ปีที่แล้วๆมานั้นถ้าไม่ทันสามารถตอบให้ครบได้ (เหมือนกับว่าเพิ่งจะมาเริ่มปี 2008 น่ะครับ)
2. ตอนทำข้อสอบมันเผลอ เพราะว่าหลายข้อน่าคิดมากๆ เพราะมันง่ายแต่ใช้เวลา เลยเผลอคิดซะเลย เฮ้ออออ ทั้งๆที่ผมก็มีข้อมูลจากผู้สอบรุ่นก่อนๆแล้ว ว่าให้ทำแต่ข้อง่ายๆ เร็วๆก่อน O21 (เข้าข้างตัวเองมากไป ว่าทำได้ เซ็งเลยครับ ไม่เอาแบบนั้นอีกแล้ว เข็ด)
3. ภาษาอังกฤษเน่าๆของผม

น่าจะเป้นสาเหตุหลักๆ ที่ทำให้ผมตกนะครับ ได้บทเรียนหลายอย่างเลย ยังไงก็ฝากไว้ให้เพื่อนๆในนี้ที่จะสอบปี 2010 นี้ด้วยนะครับ อย่าทำแบบนั้นเด็ดขาด เชื่อฟังคำชี้แจงของกัปตันที่คุมการสอบดีที่สุดครับ

ตอนนี้ก็เริ่มอ่านหนังสือเรื่อยๆ ครับ สู้ๆครับพี่น้อง O33

ขอบคุณครับ

หวังว่าปีนี้คงเจอกันนะครับ

ใครตกรอบแรกปีที่แล้วมา แชร์กันหน่อยดิ

Offline Kittyhawk

• ประชาชน
ยินดีต้อนรับสมาชิกเก่า-ใหม่ รวมทั้งผู้ที่กำลังจะเข้าสอบ SP รุ่นนี้ทุกคนครับ ผม Kittyhawk สอบตกรอบโปรฯปี 2005 ครับ ตอนนี้ก็เตรียมตัวเริ่มต้นกับการการสอบใหม่ หล้งจากร้างรามานานแสนนาน ขอให้ทุกท่าน (รวมทั้งตัวผมเอง) โชคดีในการสอบรุ่นนี้ครับ อาจจะแก่ไปหน่อย แต่ใจก็ยังรักการบินอยู่นะครับ!!  O19 O19 O19

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
สู้ๆครับ เรียนรู้จากข้อผิดพลาด แล้วนำไปแก้ไขครับ
ผมเองไม่เคยสอบ ปีนี้ปีแรก ยังไม่รู้เลยว่าจะเป็นอย่างไร
 E18

Offline N1

• ประชาชน

ผมตกรอบ Aptitude test ปี 2008..

ปีหน้าพ้นโทษแบน กลับมามีสิทธิ์สอบอีกครั้ง

แต่......

ถึงตอนนั้นก็อายุเกินพอดีเลยครับ...

E08 เศร้า..

Offline patta

• ทหารเลว
  • *

ผมตก teamwork 2008 ติดโทษแบนเหมือนกัน

เอาใจช่วยคนที่มีสิทธิ์สอบปีนี้นะครับ E30
 สู้ๆนะครับ ระวังหน่อยก็ดี..ถ้าไม่จริงจังกับมัน แล้วมันจะยาวเหมือนผมนะคร้าบบบบ เฮ้ออ...
3 ปีนี่มันนานเหลือเกิน กับการรออะไรบางอย่างที่เรารัก E08

Offline SPAXZ

• ทหารเลว
  • *
teamworkd ลักษณะการสอบเป็นแบบไหนเหรอคับ เข้ากลุ่มต้องพูดเป็นภาษาอังกฤษป่าวครับ แล้วเค้าวัดผลยังไงเหรอครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
พูดอังกฤษครับ ปีผม ให้โจทย์มา ให้หาว่าเราจะไปจับคนร้ายได้ที่ไหน
ซึ่งแต่ละคนจะได้ข้อมูลมาอีกคนละ 1 แผ่นเล็กๆ ต้องคุยกันว่าใครได้อะไรมา วาดภาพก็ได้ ทำอะไรก็ได้เพื่อหาคนร้าย
แต่หาไม่เจอหรอกครับ มันวนไปวนมา จนหมดเวลา

จากที่ฟังๆมา พูดน้อยมากๆ จะตกค่อนข้างแน่นอนครับ
พูดเยอะเกินไป ก็มีสิทธิ์ตกได้ครับ (แต่ข้อนี้ไม่ควรไปกังวล เดี๋ยวจะไม่ยอมพูดไปซะงั้น) แต่หากสิ่งที่เราพูด ยังอยู่ในกรอบของเรื่องราวที่เป็นโจทย์ ก็ไม่น่าจะเป็นอะไรครับ

jason

• Guest
พูดอังกฤษครับ ปีผม ให้โจทย์มา ให้หาว่าเราจะไปจับคนร้ายได้ที่ไหน
ซึ่งแต่ละคนจะได้ข้อมูลมาอีกคนละ 1 แผ่นเล็กๆ ต้องคุยกันว่าใครได้อะไรมา วาดภาพก็ได้ ทำอะไรก็ได้เพื่อหาคนร้าย
แต่หาไม่เจอหรอกครับ มันวนไปวนมา จนหมดเวลา

จากที่ฟังๆมา พูดน้อยมากๆ จะตกค่อนข้างแน่นอนครับ
พูดเยอะเกินไป ก็มีสิทธิ์ตกได้ครับ (แต่ข้อนี้ไม่ควรไปกังวล เดี๋ยวจะไม่ยอมพูดไปซะงั้น) แต่หากสิ่งที่เราพูด ยังอยู่ในกรอบของเรื่องราวที่เป็นโจทย์ ก็ไม่น่าจะเป็นอะไรครับ

แล้วปีนั้นพี่ทำอะไรไปบ้างถึงผ่าน

- นักบิน 303-

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **

ผมก็ตกรอบแรกปี 2008เช่นกันครับ ปีนั้นจำได้ที่ไปสอบผมเตรียมตัวไปแค่ฟิสกส์กับภาษาอังกฤษนิดหน่อย เอาง่ายๆคือไม่รู้อ่ะไรเลย เหมือนไปลองสนามสอบกับดูแนวข้อสอบมากกว่าอ่ะครับ  E21
และยิ่งปีนั้นผมกำลังทำโปรเจคจบพอดีด้วย เลยไม่ค่อยมีเวลามาจับหนังสือเตรียมตัวสอบเท่าไหร่ แต่ที่ไปสอบก็ทำให้รู้อะไรอยู่หลายอย่างเหมือนกันครับ  O11

Offline iceman10

• นักรบ
  • **

ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ ปีนี้มาพยายามผ่านเข้ารอบเพื่อเป็นนักบินการบินไทยพร้อมกับเพื่อนๆในนี้กันนะครับ SOC2

Offline PungPond PP

• ทหารเลว
  • *
  • ทำในสิ่งที่ชอบคือ_อิสระ รักในสิ่งที่ทำคือ_ความสุข
ผมว่าคงมีใครอีกหลายๆคนที่แอบอยู่ในนี้มานาน อย่างน้อยก็ผมเหมือนกัน
ไม่ค่อยได้ตอบกระทู้เท่าไหร่ แต่เข้าได้เกือบทุกวัน นานๆจะโพสต์สักที

ผมก็เตรียมตัวที่จะสอบปีนี้เหมือนกันครับ
 E18

แอบตื่นเต้น

• ประชาชน
ปีหน้าฟ้าใหม่แล้วครับ ต้องเปลี่ยนเป็น SP2011 แล้วครับพี่น้อง  O32

Offline PungPond PP

• ทหารเลว
  • *
  • ทำในสิ่งที่ชอบคือ_อิสระ รักในสิ่งที่ทำคือ_ความสุข
555

งานนี้ไม่ต้องแอบตื่นเต้นแล้ว  ตื่นเต้นของจริงเลย
มีลุ้นตลอด

Offline lordshock

• ประชาชน
ผมก็สมาชิกใหม่เหมือนกันครับ
ฝากตัวด้วยครับ
 O28

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
โย่ว ยินดีต้อนรับทุกคนขอรับ SXY

Offline setthawutk

• ประชาชน
ฮี่ๆ O29 ผมก็ซุ่มอยู่ตั้งแต่เปิดใหม่ๆครับเคยโพสอยู่ไม่กี่ครั้งเอง E11 ตกรอบ 2008 Teamwork คราบ E08

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ...แบบว่า..คือ..จะเลื่อนขั้นแล้ว  E37 E37