Author Topic: เอาข่าวดีสำหรับคนรักการบินเอามาฝากครับ!!!  (Read 21567 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Aussie

• ทหารเลว
  • *
ในวันเสาร์ ที่ 4 และอาทิตย์ ที่ 5 เดือนกันยายนนี้ กรมการบินพลเรือนได้จัดให้มีงาน Fly In Airshow แบบเครื่องบินเล็ก และ อากาศยานขนาดเบา ขึ้นที่สนามบิน เบส โอเชี่ยนแอร์พาร์ค พระรามสอง ในงานมีการแสดง โดดร่ม และการบินโชว์ รวมถึงมีการแสดงนิทัศการด้านการบิน เริ่มตั้งแต่ 9 โมง เช้า ถึง 5 โมงเย็น สนใจร่วมชมงานได้ครับ

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
โอ้ Best Ocean Airpark เหรอครับเนี่ย  สนามสั้นจนเสียวอ่ะครับ อิอิ ประมาณ 700 เมตรครับ กว้าง 20 เมตรได้ หลุดรันเวย์ไปก็เป็นนาเกลือล่ะครับ  - สอบนักบิน 302-

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ในวันเสาร์ ที่ 4 และอาทิตย์ ที่ 5 เดือนกันยายนนี้ กรมการบินพลเรือนได้จัดให้มีงาน Fly In Airshow แบบเครื่องบินเล็ก และ อากาศยานขนาดเบา ขึ้นที่สนามบิน เบส โอเชี่ยนแอร์พาร์ค พระรามสอง ในงานมีการแสดง โดดร่ม และการบินโชว์ รวมถึงมีการแสดงนิทัศการด้านการบิน เริ่มตั้งแต่ 9 โมง เช้า ถึง 5 โมงเย็น สนใจร่วมชมงานได้ครับ

กำ ทำไมต้องตรงกับวันสอบด้วย เซรงเป็ด
 E21

Offline Anonymous

• ทหารเลว
  • *
อยากไปจัง สนามบินนี้มันอยุ่ที่ไหนหรอ ครับ ????? เผื่อได้ไป

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
อยากไปจัง สนามบินนี้มันอยุ่ที่ไหนหรอ ครับ ????? เผื่อได้ไป

เออ นั่นสิ อยู่ไหนหว่า O35

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
http://www.bestoceanairpark.com/
เอาแผนที่มาให้ครับ และก็รวมถึงหมายกำหนดการครับ

Offline Aussie

• ทหารเลว
  • *
เอาข่าวดีอีกข่าวมาฝากครับ!!!
เนื่องด้วยวันที่ 8 กันยายน 2553 นี้จะเป็นวันครบรอบ 30 ปี ของฝูงบิน 601 SQDN. (ฝูงบิน C-130) เลยจะมีการจัดงาน นิทัศการขึ้นที่ฝูงบิน 601 และจะมีการ Air show พร้อมกิจกรรมของเครื่องบิน C130 รวมถึงอาจจะเปิดโอกาศให้เยาวชน ร่วมแข่งขันหาผู้ชนะได้นั่ง C130 บินชมกทม.ครับ ตั้งแต่ 10 โมงเป็นต้นไป

เอาข่าวมาแจ้งครับ

Offline PungPond PP

• ทหารเลว
  • *
  • ทำในสิ่งที่ชอบคือ_อิสระ รักในสิ่งที่ทำคือ_ความสุข
งานวันที่ 8 นี้น่าสนใจครับ  พอมีกำหนดการหรือรายละเอียดรึเปล่าครับ

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...

เออ นั่นสิ อยู่ไหนหว่า O35

ฮะ ตอนบิน cessna ถ้าบินจากดอนเมืองไปอู่ตะเภา ช่วงบินจาก Sierra Point ไปเกาะสีชัง ถ้าวันไหน visibility ดีๆหน่อย ตอนประมาณเพิ่งออกทะเล มองลงไปด้านซ้ายจะสามารถเห็นสนามบินได้ครับ Runway รู้สึกจะใช้ 16 กับ 34  (สนามมันจะมองยากๆเหมือนกันครับ เคยไป Touch and Go ที่นั่น เจออาการสนามหายบ่อยๆ 55)

Offline Snow White

• ทหารเลว
  • *
  • ไม่ต้องรักเท่าฟ้า
ในโอกาสที่สำคัญ 30 ปี C-130 กองทัพอากาศ โดยกองบิน ๖ เตรียมจัดงานเพื่อระลึกถึงเครื่องบิน และกำลังพลทุกภาคส่วนที่ปฏิบัติงานกับเครื่องบิน C-130 H และเพื่อเป็นการเสริมสร้างขวัญและกำลังใจ รวมถึงเป็นการเผยแพร่ผลงานการปฏิบัติภารกิจของเครื่องบินแบบนี้ให้พี่น้อง ประชาชนได้ทราบมากยิ่งขึ้น โดยกำหนดจัดกิจกรรมต่างๆ ดังนี้

วันพุธที่ ๑ กันยายน ๒๕๕๓ เวลา ๑๐๐๐ – ๑๓๐๐ ณ ฝูงบิน ๖๐๑ กองบิน ๖
โดย ได้นมัสการ สมเด็จพระพุฒาจารย์ (เกี่ยว อุปเสโณ) เป็นประธานในพิธีสงฆ์ ทั้งนี้ ได้มีการเตรียมจัดทำเครื่องหมายพิเศษ ครบ ๓๐ ปี ที่ส่วนหางของเครื่องบินลำเลียงแบบที่ ๘ จำนวน ๒ เครื่อง (หมายเลข ๖๐๑๐๑ และ ๖๐๑๑๐) เพื่อเผยแพร่เกียรติประวัติของเครื่องบินและกองทัพอากาศ ออกไปทั่วโลก

วันพฤหัสบดีที่ ๒ กันยายน ๒๕๕๓ กองบิน ๖
จัดกิจกรรมเสริมสร้างมวลชนสัมพันธ์และภาพลักษณ์ที่ดีต่อหน่วยงาน โดยทำการบินรับ – ส่ง เด็กด้อยโอกาส จำนวน ๑๐๐ คน เดินทางไป – กลับ ดอนเมือง – เชียงใหม่ เพื่อเข้าชมสวนสัตว์เชียงใหม่ ด้วย

วันพุธที่ ๘ กันยายน ๒๕๕๓ เวลา ๐๘๓๐ – ๑๕๐๐
กำหนด จัดกิจกรรมนิทรรศการ และการแสดงสมรรถนะการบิน เพื่อให้พี่น้องประชาชนได้ชื่นชม จากนั้นในเวลา ๑๗๐๐ – ๒๒๐๐ เป็นงานเลี้ยงสังสรรค์ระหว่างอดีตผู้บังคับบัญชา ผู้บังคับบัญชา นักบิน เจ้าหน้าที่ และครอบครัว ณ อาคารโรงเก็บ ฝูงบิน ๖๐๑

งานเฉลิมฉลองในวันที่ 8 กันยายนนี้ ที่ฐานทัพอากาศดอนเมือง หรือสนามบินดอนเมืองฝั่งพหลโยธิน
ประชาชนทุกคนสามารถเข้าชมได้ฟรี โดยในงานจะมีการแสดงการบินในช่วงเช้า ซึ่งรวมถึงการบินแสดงสมรรถณะของ C-130 ด้วย

Offline oldjet

Best Ocean Airpark คือสนามบินที่ลิเดียไปฝึกบินอะปะ O05 O05

• ATT02/10
  • นักรบ
Best Ocean Airpark คือสนามบินที่ลิเดียไปฝึกบินอะปะ O05 O05

ที่มีข่าวว่าลิเดียไปซื้อบ้านอ่ะครับ ใช่เลยครับ

Offline Athrun

รันเวย์สั้นแค่นี้

เครื่องบินเจทส่วนบุคคลลำเล็กๆ

จะสามารถวิ่งขึ้น-ลงได้ไหมครับ?

หรือว่ามีแต่เครื่องบินใบพัดอย่างเซสน่าเท่านั้นที่จะใช้ได้ครับ?

O35 O35 O35

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
รันเวย์สั้นแค่นี้

เครื่องบินเจทส่วนบุคคลลำเล็กๆ

จะสามารถวิ่งขึ้น-ลงได้ไหมครับ?

หรือว่ามีแต่เครื่องบินใบพัดอย่างเซสน่าเท่านั้นที่จะใช้ได้ครับ?

O35 O35 O35

วันนั้นเอา Cessna ไปลงยังหืดขึ้นคอเลยน้องรันเอ๋ยยย

แถวมี ฮ. ทัพบกจะมาเกี่ยวเครื่องลำหน้าอีก   555   สุดๆไปเลยคร้าบ

ก็ผมเห็นโครงการนี้ขายบ้านหรูพร้อมที่จอดเครื่องบินส่วนตัวติดสนามบิน O36

เลยคิดว่าอาจจะมีมหาเศรษฐีซักคนที่อยากมีเครื่องเจทส่วนตัวไว้ใช้บินไปไหนมาไหนได้อย่างรวดเร็วน่ะครับ O30

ว่าแต่ทำไมเจ้าของโครงการเค้าไม่คิดสร้างรันเวย์เผื่อตรงจุดนี้ไว้ล่วงหน้าเลยอ่ะครับ O35

หรือเป็นเพราะว่ามีกฎระเบียบทางการบินบางอย่างห้ามไว้หรือเปล่าครับ? O08

ผมชอบบ้านของ John Travolta มากเลยครับ O29

หากอนาคตข้างหน้า ผมเกิดโชคดีรวยเป็นมหาเศรษฐีพันล้านเมื่อไหร่ O30

ผมกะจะสร้างบ้านพร้อมสนามบินใหญ่ๆแบบนี้บ้างครับ O28

ถึงวันนั้นเมื่อไหร่ ผมจะมาเชิญพี่ๆนักบินทุกท่านในที่นี้ขับเครื่องมาลงด้วยนะครับ O10

ให้พี่ supermaew เปิดประเดิม landing คนแรกเลยครับ O02

ปล. ลองคำนวณดูเล่นๆแล้ว ผมคงต้องทำงานเก็บเงินซัก 5 พันปีถึงจะมีเงินพอน่ะครับ...จะอยู่ถึงไหมเนี่ยเรา? E08

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
งั้นพรุ่งนี้ไปลงเลยนะรัน  555

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

Offline Anonymous

• ทหารเลว
  • *
โห้ เค้าคงไม่ได้เป็นนักบินอย่างเดียวใช่ไหมเนี่ย อย่างงี้เนี่ยเค้าเรียกว่า เงินเหลือ 55+