Author Topic: แนะนำร้านชาบู สุกี้ญี่ปุ่นน้ำดำ ร้านโคเคะชิ  (Read 13941 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kokeshi

• ประชาชน
 O07
ร้านโคเคะชิ
ที่ตั้ง : โครงการเอเวียนวิลเลจ (AVION VILLAGE) ถ.ลาดกระบัง ระหว่าง ซ. 46/1 และ ซ. 46
Latitude,Longtitude (13.72169,100.77459)
logo ของร้าน

บรรยากาศในร้าน

ทางร้านมี ชาบู ชาบู และ สุกี้น้ำดำสไตล์ญี่ปุ่น(แนะนำให้ลอง) บุฟเฟต์เพียง 249.- ต่อท่าน(โปรโมชันจาก ปกติ

299.-) และ set menu เริ่มต้นที่ 99.-

อันนี้คือรูปเนื้อ หมู และไก่ ที่ผ่านการคัดสรรมาอย่างดี รวมทั้งซูชิหน้าต่างๆ เช่น แซลมอน ปลาไหล กุ้งปลาหมึกยักษ์ ไข่กุ้ง ยำสาหร่าย แคริฟอร์เนียมากิ  โคโรเกะ พิซซ่าญี่ปุ่น ข้าวผัดกระเทียม และ ชุดผักสุขภาพ รวมอยู่ในบุฟเฟต์ค่ะ

สนใจทาน สามารถสำรองที่นั่ง หรือติดต่อสอบถามได้ที่เบอร์ 02-3273429
เปิดบริการ : จ.-ศ. 11.30 – 15.00 และ 17.00 – 22.00
         ส.-อา และ วันหยุดนักขัตฤกษ์ 11.30 – 22.00

โบรชัวร์จ้า

แผนที่ร้านค่ะ

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
 O36 ใกล้หอผมม้ากกกกกกกกกมากกกกกกกกก O05

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
เพิ่งกลับมาจากสุวรรณภูมิม่ะกี๊เอง

ถ้ารู้ว่ามี ก่อนนี้ คงได้กินแล้วว อร้ากกก อยากๆ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
งงกับแผนที่จัง ตกลงอยู่ตรงไหนหว่า E53

O36 ใกล้หอผมม้ากกกกกกกกกมากกกกกกกกก O05

โห อยู่แถวโน้นเลยรึครับ

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ฝึกงานจบครับ  E08  เหนื่อยมากมาย บินเสร็จหิวๆอยากเลี้ยงผม ผมก้ว่างนะครับ  O30 ของฟรีผมช้อบบบบบบ E47

มันอยู่แถวๆ ทางออก ทางเข้า สนามบิน ตรงแยกที่เลยแยกบัสเทอมินอลไปแล้วเลี้ยวซ้ายอ่ะครับ (งง ป่าวหว่า) ถ้างงถือว่าปรกติ O02

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ผมไปลองมาแล้วครับ เมื่อกี๊นี้

ขออธิบายรสชาติอาหารสักนิดนะครับ

ซุปจะมีสองแบบคือ ซุปสุกี้ กับ ซุปชาบูน้ำดำ

ซุปสุกี้ก็เหมือนกับสุกี้ทั่วไปครับ น้ำต้มซี่โครงไก่หรือหมู ประมาณนั้น
ส่วนซุปชาบูน้ำดำ นี่ จะออกไปคล้ายกับน้ำพะโล้ หวานๆหน่อย แต่มีกลิ่นหอมๆ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเครื่องเทศน์ญี่ปุ่นหรือเปล่า เพราะว่าแยกกลิ่นยังไม่ค่อยออกเท่าไรน่ะครับ
เนื้อมี 9 แบบ ผมเอามาลองหมดเลยครับ ก็บางดี และนุ่มดี

ถ้าจะเลือกสองซุดในหม้อเดียว เพิ่ม 50 บาทครับ
น้ำเติมไม่อั้น 35 บาท ต่อแก้วครับ มีชาเขียว ร้อน เย็น(จืด ขอน้ำเชื่อมได้ แต่ตอนผมไปหมด-*-) น้ำอัดลม และ น้ำสตอเบอรี่ ครับ

ส่วนซูชิ โดยส่วนตัวผมชอบนะครับ
วาซาบิดูสดกว่า ร้านบนห้างบางร้านในราคาใกล้เคียงกัน

รวมๆ ก็ถือว่าโอเค เมื่อเทียบกับราคานะครับ ถ้าพี่ๆพอจะมีเวลา ลองแวะไปทานดูได้นะครับ

ป.ล.ผมไม่ได้มีหุ้นของร้านเค้าแต่อย่างใดนะครับ  E38 แค่เอามาแบ่งปัน เพื่ออยากจะตัดสินใจหาอะไรทานแถวนั้นบ้างน่ะครับ