Author Topic: QP ทางนี้ครับ มีข้อสงสัย มาถามตรงนี้ได้เลยครับ[UPDATE ตลอดการสอบ]  (Read 144348 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับคุณ golf307 E18

รวมทั้งขอแสดงความยินดีกับพี่ supermaew ด้วยนะครับ E30

ถ้าพี่ supermaew ผ่านด่านสุดท้ายที่เหลือนี้ได้ E25

ผมขอตั๋ว First Class ซักใบนึงนะครับ E06

อย่าลืมนะครับพี่... E47

เฮ่ยย  short term memory พี่ไม่ค่อยดีว่ะรัน คงจะลืมง่ายอยู่ 5555

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ไม่ต้องห่วงครับพี่

เดี๋ยวผมจะส่ง PM ไปเตือนทุกวันเลยครับ

รับรองครับจาก short term จะกลายเป็น long term แบบ permanent ไปโดยปริยายครับ

สู้ๆนะครับพี่ ผ่านด่านสุดท้ายให้ได้นะครับ ผมขอเอาใจช่วยอยู่เบื้องหลังนะครับ

E37 E37 E37 E37

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ขอแสดงความยินดีกับพี่ๆทุกคนที่ฝ่าฝันมาจนได้   E30

แต่สำหรับพี่ๆที่พลาดไป โอกาสยังมีใหม่นะครับ ขอให้สำเร็จเข้าสักวัน สู้ๆ  O36

Offline iceman10

• นักรบ
  • **
สู้ๆครับทุกคน เหลืออีกแค่รอบเดียวแล้วครับ SOC2

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
สู้ๆนะครับทุกคน เอาใจช่วยครับ โดยเฉพาะเพื่อนๆของผมครับ AP70 เหลือเข้ามารอบสุดท้าย 6 คน ถ้าได้หมด คงจะดีไม่น้อย  O30 O30

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *

• ทหารเลว
  • *

dioza

• Guest
ประกาศอย่างเป็นทางการน่าจะเร็วๆนี้นะครับ แต่วงในเค้ารู้กันแล้วหนิ ส่วนจำนวนผ่านจริงๆก็น่าตกใจกันเลยทีเดียว E38

• ATT03/08
  • นักรบ
แสดงว่าผมอยู่วงกลางๆอะ ได้ยินเรื่องจำนวนเท่านั้น  O15 แต่อย่างที่ข้างบนว่าอะครับ ตัวเลขน่าตกใจจริงๆ  O26

• นักรบ

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory

จาก 74 เหลือรอดมาแค่โหลครึ่ง... E39

ทำไมหายไปเยอะจังเลยครับ E22

Offline Np985

• ประชาชน
สงสัยจะเก็บไว้รับ sp ปีหน้าเยอะๆแทนมั้งครับ  E06

• ทหารเลว
  • *
แสดงว่าเค้าแจ้ง ผู้เข้าสอบบ้างแล้วสิครับเนี่ย ว่าใครผ่าน  E18

dioza

• Guest
มันเป็นวิวัฒนาการใหม่ของการสอบProfessorแล้วนะครับฮากว่าเดิมเยอะขืนยังใช้กลยุทธเดิมเข้าสอบหละก็คงได้หงายเงิบ3ปีกันเป็นแถบๆ ยังไงก็สู้ๆนะครับทุกท่าน

Offline golf307

• FLY away
โปรshow pow ครับ เอาตกเกือบหมด เพราะคูแข่ง prof ชุดเก่าจะกลับมา E39

แบบนีพวกผมก้อแย่ดิ บ้าไปแล้ว แล้วจะไห้ผ่านไปทำไมตั้ง 75คน ไม่เจอเองไม่รู้คับ  E53

prof ชุดเก่าที่จะกลับมา คือ Gordon Consulting หรือเปล่าครับ? O28

ส่วนทำไมพอจะเอา prof ชุดเก่ากลับมา แล้ว prof ชุดปัจจุบันเค้าถึงต้องโชว์พาวด้วยอ่ะครับ? O35

อันนี้ผมอยากทราบจริงๆนะครับ ไม่ได้มีจุดประสงค์อื่นใด O08

ขอบคุณมากครับ O07

• FLY away
เขาต้องแข่งขันกันครับ เพราะ ทั้งสองกลุ่ม ไห้ราคาประมูลเท่ากัน สอบรอบนี่้ก้อเลยมี กับตันไปดูด้วย เหอะๆ ลำบากคนสอบจิงๆ

ผ่านเกิน โหล มาไม่มาก

• นักรบ
ที่ว่า Show Pow นี่ โชว์กันยังไงอ่าครับ

มันหนักหนา ขนาดนั้น เลยหรอครับ สงสัยจัง  E39

อยากรู้บ้างน่ะครับพี่  O15

อ้อ...มันเป็นอย่างงี้นี่เอง O08

ขอบคุณมากนะครับคุณ golf307

แต่ตามความเข้าใจอันน้อยนิดของผม

ผมเชื่อว่าไม่ว่าจะเป็น prof ชุดไหนหรือของสถาบันไหน

เค้าก็น่าจะมีมาตรฐานการคัดเลือกที่สูงมากเ่ท่าๆกันทั้งคู่ไ่ม่ใช่หรือครับ?

หรือเป็นเพราะว่าถ้ายิ่งคัดออกได้เยอะเท่าไหร่

จะเป็นการแสดงให้สายการบินทั่วโลกได้เห็นว่า prof ของที่นั่นมีมาตรฐานสูงกว่าของที่อื่น...

อะไรประมาณนี้หรือเปล่าครับ?

O35

• นักรบ
  • **
ในความคิดของผมนะครับ ผมเชื่อมั่นในกระบวนการคัดเลือกของ pro นะครับ
เพราะแต่ละคนที่ผ่านเข้าไปได้นี่ผมเชื่อครับว่าเป็นบุคคลที่เหมาะสมแล้วจริงๆครับกับการบินไทย SOC2
ส่วนคนที่ไม่ผ่านนี่ไม่ใช่ไม่เก่งนะครับ ผ่านเข้ามาถึงรอบนี้ได้ก็เก่งมากๆแล้วล่ะครับ
เพียงแต่ pro คงตรวจสอบดูแล้วอาจมีบุคลิก หรืออุปนิสัยส่วนตัวบางอย่างที่เค้าคิดว่าคงต้องใช้เวลา(3ปี) ในการพัฒนาหรือปรับปรุงอีกหน่อยกระมังครับ
ซึ่งตัวผู้สอบคงต้องสำรวจเองล่ะครับว่าคืออะไร - สอบนักบิน 308-

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เขาต้องแข่งขันกันครับ เพราะ ทั้งสองกลุ่ม ไห้ราคาประมูลเท่ากัน สอบรอบนี่้ก้อเลยมี กับตันไปดูด้วย เหอะๆ ลำบากคนสอบจิงๆ

อ่อ มีงี้ด้วยเหรอ อืม นึกว่ากอร์ดอนเกษียณแล้วซะอีก

• FLY away

อ่อ มีงี้ด้วยเหรอ อืม นึกว่ากอร์ดอนเกษียณแล้วซะอีก

จิงคับพี่ กอร์ดอนเขาจะกลับมา เค้น กับ ลา เขาก้อต้องทำไห้ประทับใจ

• ATT03/08
  • นักรบ
อยากให้ประกาศผลเร็วๆครับ เห็นเพื่อนๆรอผล แล้วนึกถึงตัวเองสมัยที่สอบ  O15

มีความคืบหน้าจากประกาศของ TG ครับ O18

เห็นแล้วผมรู้สึกตื่นเต้นและลุ้นแทนพี่ๆทุกคนจริงๆครับ O11

แต่ถึงตอนนี้ก็คงจะพอทราบจากวงในกันหมดแล้วล่ะมั๊งครับ? O35

• นักรบ
  • **

มีความคืบหน้าจากประกาศของ TG ครับ O18

เห็นแล้วผมรู้สึกตื่นเต้นและลุ้นแทนพี่ๆทุกคนจริงๆครับ O11

แต่ถึงตอนนี้ก็คงจะพอทราบจากวงในกันหมดแล้วล่ะมั๊งครับ? O35
ตื่นเต้นไปกับทุกคนจริงๆครับ
ครั้งนี้ก็ขอให้วงในผิดพลาดนะครับ เพื่อให้ทุกคนผ่านกันได้เยอะๆครับ O07