Author Topic: อร่อยริมทาง: ร้านผัดไทยอารี ซอยอารีสัมพันธ์  (Read 10765 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Dexa

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ชื่อร้านอาหาร: ร้านเต้าผัดไทยอารีย์ ซอยอารีสัมพันธ์ พหลโยธิน
”ผัดไทยอารี-ป้ายร้าน”
ที่ตั้ง+ที่จอดรถ: ซอยอารีสัมพันธ์ พหลโยธิน เข้ามาจากปากซอยจะอยู่ขวามือครับ แต่ที่จอดรถเนี่ยหายากหน่อยครับ ผมแนะนำให้ไปจอดที่คอนโดยสวดีเลยไปหน่อยครับ ชม.ละ 15 บาท ถ้ารวมรถกันมาก็โออยู่นะครับ
”ผัดไทยอารี-ที่จอดรถ”
ประวัติร้าน: เจ้าของชื่ออะไรจำไม่ได้ครับ แต่พี่แกเป็นเจ้าของห้องเย็นส่งออกกุ้งทะเลขนาดใหญ่ครับ จึงไม่ต้องสงสัยเลยครับว่าทำไมจึงมีกุ้งสดมาบริการมากมายขนาดนี้
ราคาเฉลี่ย: ต่อหัวก็ราวๆ 70 บาทครับ แล้วแต่ว่าจะเอากุ้งเยอะน้อย ใหญ่เล็ก
บรรยากาศร้าน:เรียบๆง่ายๆครับ เน้นสะดวก
”ผัดไทยอารี-บรรยากาศ”
เมนูที่สั่ง: ผัดไทยเส้นมะละกอกุ้งเล็กครับ ตามป้ายร้าน ผมว่ามันก็ไม่เล็กนะครับสำหรับขนาดของกุ้ง แล้วก็วางมาเต็มจานพอดี ส่วนเส้นเนี่ยออกจะไปละม้ายคล้ายส้มตำไปเลย 555 แต่ก็อร่อยดีครับ กรอบๆแบบส้มตำ แต่เป็นกลิ่นผัดไทย ถ้านึกไม่ออกคงต้องไปลองชิมเองแล้วล่ะ
”ผัดไทยเส้นมะละกอ กุ้งเล็ก”
ต่อมาผัดไทยเส้นเกี้ยมอี๋กุ้งใหญ่ครับ กุ้งที่มาก็ตัวใหญ่จริงๆด้วยครับ เส้นเกี้ยมอี๋จะออกจืดๆต้านกับรสจัดของผัดไทยได้ดีครับ ทำให้ไม่เลี่ยนมาก
”ผัดไทยเกี้ยมอี๋ กุ้งใหญ่”
จุดเด่น: จุดเด่นของร้านนี้อยู่ที่กุ้งครับ สดใหม่ ใหญ่ เยอะ แล้วก็เส้นของผัดไทยครับ มีให้ลองหลายแบบดี ไว้มาคราวหน้าต้องมาลองเส้นอื่นดูบ้าง แต่ 2 เส้นที่ลองไปก็อร่อยหมดนะครับ
”ผัดไทย”
ยืนยันความอร่อยด้วยอนุสาวรีย์กุ้งสด
”หมดเกลี้ยง”
 สรุป: คะแนนรวม = 7.8 แต้ม เต็ม 10 คร้่าบ (แนะนำให้ไปชิมกันดู อร่อยและคุ้มค่า มากครับ)
(คะแนน จะเป็นฐานคะแนนใหม่นะครับ มีเกณฑ์การให้คะแนนชัดเจน ซึ่งหากร้านใดได้คะแนนเกิน 5.00 ขึ้นไป ก็ถือว่าใช้ได้ ควรไปลองชิม ได้แล้ว)
« Last Edit: 18 September 2008, 12:05:04 +07 by Dexa »

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
คุ้นๆมากเลยพี่เป๋งร้านนี้   O35 เหมือนจะเคยไปแล้วล่ะ