Author Topic: สอบรอบแรก QP  (Read 35763 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
บอร์ด Thaipa เข้าทาง ลิงค์ที่น่าสนใจ ในกล่องด้านซ้ายมือได้นะครับชื่อ "สมาคมนักบินไทย"

Offline tuaapache

• นักรบ
  • **
ไหนอะไม่เห็นเลย  O01

• Moderator
  • ราชาเทวะ
ไหนอะไม่เห็นเลย  O01

หาลิงค์ไม่เจอ หรือหากระทู้ไม่เจออ่ะคับ O35

• นักรบ
  • **
หาลิงค์ไม่เจออะครับ

• นักรบ
  • **
มีใครพอจะทราบมั้ยครับว่าสายการบินต่างประเทศจะเปิดรับ QP เมื่อไหร่
พอจะแนะนำลิงค์เกี่ยวกับ aptitude test ได้มั้ยครับ
ช่วยแนะนำวิธีการเตรียมตัวสอบด้วยครับท่านผู้รู้  O11

• Moderator
  • ราชาเทวะ
นี่ไงลิงค์ Thaipa สมาคมนักบินไทย

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
นี่อาจเรียกว่ารู้เราแต่ไม่รู้เขาครับ หมายความว่าเราอาจยึดติดกับความเคยชินว่าคนอื่นต้องรู้เหมือนเราหรือคงจะเข้าใจแบบที่เราคิด คุณเป๋งอาจคิดว่าน้องเขารู้แล้วว่าเวปสมาคมนักบินไทย คือแวปอันเดียวกับที่ชื่อ  Thaipa เลยต้องถามหลายครั้ง ถ้าบอกตั้งแต่แรกคงเข้าใจแล้ว E53 E53

Offline Aussie

• ทหารเลว
  • *
แบบนี้จะต้องหัดเป็นคนช่างสังเกตุนะคร๊าบบบบบ โดยเฉพาะเรื่องใกล้ๆตัวเพื่อ ฟลุ๊กๆกัปตันดันถามเรื่องนี้ขึ้นมาจะได้ ได้คะแนนฟรีๆครับ

Offline paul

• ประชาชน
+ปีผม130-150คนได้ครับ จำเลขไม่ได้จริงๆขออภัย แต่เหมือนว่าเคยsaveประกาศไว้แต่ต้องหาว่าอยู่ไหนครับ ถ้าอยากทราบจริงๆจะหาให้ ส่วนสอบได้ปีผมโชคดี ติดกันมา24นายครับ(ชายล้วน)(9นายทหาร15นายธรรมดา)(กำแพงแสน8 AP7 BAC7 AUS2)

ทำไมคนจบจากออสเตรเลียได้น้อยจัง

AUS2 นี้หมายความถึง ออสเตรเลีย หรอครับ

ไอ้้ที่ได้ 2 คนจากคนที่จบจากออสทั้งหมดกี่คนคับ ข้อมูลไม่แน่นเลย แล้วได้มาจากปีไหน 2008หรอคับ

..............เท่าที่ผมรู้มีคนจบจากออสด้วยหรอ ถ้ามีคงน้อยมากๆ

จาก4คนครับ ได้ไป2คน จริงๆน่าจะได้3คน แต่อีกคนมีเหตุครับ แต่สรุปคือ ทั้ง4คนเข้าถึงรอบสัมภาษณ์โปรฯครับ