Author Topic: ต้นตำรับ แนวข้อสอบนักบิน เราคือคนแรกจัดทำโดยนักบิน เพื่อนักบิน อัพเดทตลอด (ของแท้ต้อง Pilot Guide  (Read 520437 times)

0 Members and 8 Guests are viewing this topic.

Offline moomee360

• ประชาชน
ผมสอบ การบินไทยของปีนี้แหละครับ (2011)
ตอนนี้ก็รอผลอยู่น่ะครับ  - สอบนักบิน 306-

Offline etcme

• ประชาชน
โทษครับไม่ทราบว่า ยังมีขายอยู่อีกไหมครับ อยากถามหน่อยครับว่า ที่สอบพื้นฐาน วิทย์คณิต มันยากประมานไหนครับ เกี่ยวกับเรื่องอะไรส่วนใหญ่อ่ะครับ

Offline p-cdt49

• ประชาชน
ขอโทษครับ ไม่ทราบว่ายังขายdvdอยู่มั้ยครับ สนใจครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ยังมีครับเดี๋ยวผมส่งรายละเอียดให้ทาง PM นะครับ

Offline p-cdt49

• ประชาชน
โอนเงินให้เเล้วนะครับ โอนเข้าบัญชีธนาคารกรุงเทพ ขอโทดที่โอนให้ช้านะครับ

buay_atts45@hotmail.com

• Guest
 O35 พี่คราบ ไม่ทราบว่ายังมีอยู่ไหมครับ สนใจครับ

Offline zestfly

• ประชาชน
ยีงมีอยู่อีกมั้ยครับ กำลังจะจบการศึกษาในปีนี้แล้ว สนใจอยู่ครับ

Offline Flyhigh12

• ประชาชน
คุณ pilotguide คะ ยังมีข้อสอบ DVD ที่บอกอยู่มั๊ยคะ สนใจมากเลยค่ะ  O36
รอสอบของ TAA2012 อยู่ค่ะ ถ้าได้มาเป็นแนวทางคงจะแจ่มเลย  O02
อีเมล์นะคะ galaxy.ck11@gmail.com

• ราชาเทวะ
ส่งเมล์ใหแล้วนะครับ

Offline Flyhigh12

• ประชาชน
โอ้ว ขอบพระคุณม่อกกๆๆ ค่ะ  O05 E30 O36

Offline pondyoclub

• ประชาชน
คุณ pilotguide ครับ ยังมี DVD อยู่ไหมครับ
ขอรายละเอียดด้วยครับ

E-mail : Pondyoclub@hotmail.com

รบกวนด้วยนะครับ

• ราชาเทวะ
คุณ pilotguide ครับ ยังมี DVD อยู่ไหมครับ

E-mail : Pondyoclub@hotmail.com

รบกวนด้วยนะครับ

ขออภัยความเห้นบนด้วยครับ พอดีพึ่งเข้ามาอ่านเจอ ส่งรายละเอียดไปทางเมล์ให้แล้วครับ

• ราชาเทวะ
ขณะนี้ผมได้อัพเดทข้อมูลข่าวสารการบินใหม่ๆ ลงใน DVD แล้วนะครับ เพื่อจะได้เป็นความรู้พื้นฐานของแต่ละสายการบิน เช่นการเพิ่ม Route บิน จุดบิน ปริมาณเครื่องบิน และข่าวต่างๆของแต่ละสายการบินที่ผมรวบรวมมา และ คลิ๊ปวิดีโอที่เกี่ยวกับการทำงานของนักบิน

รวมถึงท่านใดที่สั่งดีวีดี และต้องการ DVD งานเสวนาอาชีพนักบิน เพิ่มกรุณาระบุในอีเมล์ด้วยครับ เป็น DVD 2 แผ่น ราคารวมกับ DVD แนวข้อสอบ 1000 บาท รวมทั้งหมด 3 แผ่น หากท่านใดไม่ต้องการ งานเสวนานักบินเพิ่มก็ราคาเดิม 550 บาทครับ

"งานเสวนาอาชีพนักบิน" จะตอบคำถามเกี่ยวกับ ความต้องการนักบินในปัจุบัน แนวโน้มในอนาคต ข้อสงสัยต่างๆ วิธีการสอบ แนะนำเกี่ยวกับอาชีพนักบินว่าทำงานอย่างไร สภาพแวดล้อมการทำงานอย่างไรบ้าง และตอบข้อซักถามต่างๆครับ

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
มีอะไรเพิ่มเติมจากแผ่นที่แล้วบ้างครับ แล้วถ้ามีแผ่นที่แล้ว แล้วต้องการ อันที่เหลือคิดยังไงครับ

• ราชาเทวะ
ส่งอีเมล์มาเลยครับ เด่วผมส่งไปให้ส่วนใหญ่เป็นข่าวเกี่ยวกับสายการบินครับว่ามีการเปลี่ยนแปลงอะไรบ้างครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ถ้าผมส่งเงินสดไปให้คุณ pilotguide  แล้วพอคุณได้รับเงินแล้ว รบกวนส่งแผ่นพร้อมตลับใส่แผ่นมาให้ผมที่อเมริกาพอจะได้ไหมครับ?

ผมต้องเพิ่มค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ?  เอาแต่แผ่นงานเสวนาอาชีพนักบิน เพราะมีแนวข้อสอบจากปีก่อนแล้วครับ

ขอบคุณครับ

Offline kunphongp

• TG SP 2014
  • ประชาชน
ขอรายละเอียดด้วยได้มั้ยครับ อยากได้มากๆ รบกวนช่วยส่งเมลให้หน่อยนะครับ kunphong_p@hotmail.com

• ราชาเทวะ
ถึงความเห็นทั้งสองข้างบนครับผมส่งเมล์ไปแล้วนะครับ น้อง SKYWOLF เช็ค PM ด้วยครับ

• ราชาเทวะ
Skywolf ครับ ส่งไปอเมริกาแล้วนะครับ น่าจะประมาณ 2 สัปดาห์ครับ

Skywolf ครับ ส่งไปอเมริกาแล้วนะครับ น่าจะประมาณ 2 สัปดาห์ครับ

E25 ขอบคุณมากครับพี่

Offline O2fiiz

• ประชาชน

ได้รับจดหมายแล้วคร้าบบบ  ลายมือน่ารักเชียว  อิอิ

ขอบคุณครับ

• ราชาเทวะ
555 ผมลายมือไม่สวย อย่าแซววว E11

Offline Nontanant

• ประชาชน
(อัพเดท ปีล่าสุด 2012-2013 แนวข้อสอบ SP และ QP ของ TG TAA นกแอร์ บางกอกแอร์)เป็น DVD รวบรวมแนวทางข้อสอบ ของนักบิน เหมาะสำหรับ QP และ SP   general knowledge  ภาษาอังกฤษ Aptitude
หากท่านใดต้องการ DVD งานเสวนาอาชีพนักบินเพิ่ม โปรดระบุในอีเมล์ที่แจ้งที่อยู่ด้วยครับเป็นวิดีโอ อีก 2 แผ่น (ราคา 1000 บาท รวมกับแนวข้อสอบ อีก 1 แผ่น เป็น 3 แผ่นครับ) หากท่านใดไม่ต้องการดีวีดีงาน เสวนาก็ราคาเดิม 550 บาทครับ 

ภาษาอังกฤษ มีทั้งโปรแกรม และ text book ที่รวบรวมไว้ครับ ตัวอย่างประกอบด้วยโปรแกรม และหนังสือดังนี้ครับ

โปรแกรมจำลองทำข้อสอบ TOEIC
ผมสนใจอยากสั่งของอะครับ จะติดต่อคุณได้ยังไงอะครับ รบกวนติดต่อกลับ doom6942@hotmail.com. อยากได้เบอร์ติดต่อกลับไปอะครับ

โปรแกรมจำลองข้อสอบ GMAT, TOEFLE, GRE

โปรแกรมที่ Professor จำลองตอนสอบ เล่นเกมส์ joystick

ตัวอย่างข้อสอบ APTITUDE

-E-BOOK ประกอบด้วยตัวอย่างดังนี้ครับ

Advances in Dynamics and Control

Civil Jet Aircraft Design

Flight Control Systems_Practical Issues in Design and Implementation

The Standard Handbook For Aeronautical And Astronautical Engineers

300 Best Aviation Web Sites.pdf

Fundmentals of Airplane Flight Mechanics.pdf

General Aviation Aircraft.pdf

Illustrated International Aircraft Guide - Turboprop Airliners.pdf

Military Flight Aptitude Tests.pdf

The Airplane Flying Handbook.pdf

The Avionics Handbook.pdf

The Online English Grammar by Anthony Hughes.pdf

The Pilot's Handbook of Aeronautical Knowledge.pdf

Theoretical Aerodynamics.pdf

Understanding Flight 2001 Appendex.pdf

แนวข้อสอบ LEVEL 4 สำหรับผู้ที่ยังไม่ได้สอบ

ตัวอย่างและแนวทางการสอบแต่ละรอบ

++++ และอื่นๆ อีกมากมาย++++

ราคา 550 บาทครับ ส่งทางไปรษณีย์
ราคา 1000 บาทสำหรับท่านที่ต้องการ DVD video งานเสวนาอาชีพนักบินเพิ่ม อีก 2 แผ่น (รวมแนวข้อสอบเป็น 3 แผ่น) ในดีวีดีงานเสวนาจะพูดถึง การแนะนำการเตรียมตัวสอบ นักบิน ความต้องการของนักบิน วิธีการเข้ามาเป็นนักบิน การเตรียมตัว และตอบข้อสงสัยต่างๆครับ

สนใจ Email มาที่ pilot_guidebook@hotmail.com

ผู้ที่สนใจ DVD แล้วเมล์เข้ามา (ขอที่สนใจจริงๆ) กรุณาให้ชื่อที่ อยู่ เบอร์โทรศัพย์ด้วยครับ ผมจะได้จัดส่งให้แล้วค่อยโอนเงินมา 550 บาทครับ เพราะมีหลายท่าน เมล์มาถามแล้วผมเมล์รายละเอียดไป คงเข้าไปอยู่ใน junk ท่านเลยไม่ได้รับเมล์ผมครับ ส่วนรายละเอียดการโอนเงินผมจะส่งเมล์กลับไปแจ้งครับ โชคดีครับทุกท่าน

Offline Hanongforth

• ประชาชน
คุณ pilotguide ครับ 

E-mail : WING_FORTH@hotmail.co.uk

รบกวนด้วยนะครับสนใจครับ

• ราชาเทวะ
ผมส่งเมล์รายละเอียดไปแล้วนะครับ

Offline Hanongforth

• ประชาชน
คุณ pilotguide ครับ 

E-mail : WING_FORTH@hotmail.co.uk

รบกวนด้วยนะครับสนใจครับ
\

ขอบคุณครับ ผมได้รับของแล้วครับ เนื้อหาเยอะดีครับ

Offline pineapple

• ทหารเลว
  • *
ได้รับของแล้วครับ E25
ขอบคุณมากครับพี่ pilotguide
ขอคอนเฟิร์มอีกเสียงนึงว่าลายมือน่ารักมาก