Author Topic: ต้นตำรับ แนวข้อสอบนักบิน เราคือคนแรกจัดทำโดยนักบิน เพื่อนักบิน อัพเดทตลอด (ของแท้ต้อง Pilot Guide  (Read 520568 times)

0 Members and 5 Guests are viewing this topic.

Offline tenkungten

• ประชาชน

Offline iilllii

• ประชาชน
ผมรบกวนขอรายละเอียดอีกคนได้มั้ยครับ เพิ่งจะมาเจอกระทู้นี้ ekgachart.d@icloud.com ขอบคุณมากครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ

• ราชาเทวะ
Update ข้อมูลกันนิด ปีนี้ tg ไม่เปิดรับ sp แต่ยังมีtaa และบางกอก แอร์ที่จะเปิดรับsp นะครับ รวมถึงอนาคตอันใกล้lion air ก็จะรับ sp เป็นของตัวเองด้วยเช่นกัน ปีนี้Qp taa รับ 2 รอบขึ้นไป บางกอกอีก1 รอบ lion air รับ1 รอบ 10 ท่านนกแอร์ข่าวเรื่องรับsp เงียบไปแต่คงรับqp เยอะขึ้นมาชดเชยตำแหน่งที่ถูกดูดไปlion และ ที่ย้ายไปนกสกู๊ต ขอให้ทุกท่านเตรียมตัวให้พร้อมครับ

Offline FinalDream

• ประชาชน
Update ข้อมูลกันนิด ปีนี้ tg ไม่เปิดรับ sp แต่ยังมีtaa และบางกอก แอร์ที่จะเปิดรับsp นะครับ รวมถึงอนาคตอันใกล้lion air ก็จะรับ sp เป็นของตัวเองด้วยเช่นกัน ปีนี้Qp taa รับ 2 รอบขึ้นไป บางกอกอีก1 รอบ lion air รับ1 รอบ 10 ท่านนกแอร์ข่าวเรื่องรับsp เงียบไปแต่คงรับqp เยอะขึ้นมาชดเชยตำแหน่งที่ถูกดูดไปlion และ ที่ย้ายไปนกสกู๊ต ขอให้ทุกท่านเตรียมตัวให้พร้อมครับ

ขอถามข้อมูลเพิ่มเติมส่วนของ QP อีกหน่อยนะครับ

1) ปีนี้ TG ไม่รับ SP แล้วจะรับ QP หรือเปล่าครับ

2) TAA จะเปิดรับ QP อีกรอบ(ถัดจากรอบที่กำลังเปิดอยู่ตอนนี้)ประมาณช่วงเดือนไหนครับ

3) Lion air เคยเห็นรับนักบินมีประสบการณ์ ถ้าเปิดอีก จะรับ QP จบใหม่ไหมครับ
« Last Edit: 24 January 2015, 00:37:14 +07 by FinalDream »

• ราชาเทวะ

Offline Swangs

• ประชาชน
TAA จะเปิดหรือป่าวครับ คือ อายุจะเกิน แล้วประมาณมีนาคม จะได้เตรียมอ่านครับ ไม่อยากอ่านฟรีครับ

Offline Nino

• ประชาชน
สนใจมากครับบ รบกวนขอรายละเอียดด้วยครับบบบ nutdanai.me@gmail.com ขอบคุณครับบ

• ราชาเทวะ
ข่าวดี QP บางกอกแอร์จะเปิดรับ QP ชม.  น้อย 200 ++ เดือนมีนาคมนี้. Taa จะรับเพิ่มอีกรอบ ชม. น้อยเช่นกัน

Offline iSisCon

• ประชาชน
« Last Edit: 15 February 2015, 03:54:45 +07 by iSisCon »

• ราชาเทวะ

Offline Fang

• ประชาชน

• ราชาเทวะ
อย่าพลาดการสอบครั้งนี้เด็ดขนาด เพราะเป็นปีที่มีการรับนักบินเยอะมาก เตรียมตัวให้เต็มทีครับ ทั้งหมดจะถูกส่งเข้าไปเรียนบินที่ BAC หลังจากจบแล้วจะส่งไปอยู่ TAA จนชม.ครบ มี ATPL ประมาณ 3 ปี จากนั้นจะใหเเลือกไปอยู่ TAAX หรือไม่แล้วแต่คะแนนสอบครับ

Offline Peeratach

• ประชาชน
รบกวนขอรายละเอียดด้วยคนครับ พอดีเพิ่งเห็นกระทู้นี้เหมือนกันครับ รบกวนด้วยครับ

peeratach.w@hotmail.com

O07

Offline cygnuzup

• ประชาชน
รบกวนส่งรายละเอียดให้ด้วยนะครับผม p.nisitsiri@gmail.com
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Offline fitty767

• ประชาชน

• ราชาเทวะ
ตอบเมล์แล้วนะครับ ขออภัยด้วยช่วงนี้พวกพี่ๆ หลายๆคนยุ่งไม่ได้เข้ามาดูเลย กำลังอัพเดทแนวข้อสอบใหม่กันอยู่ ครับ รวมถึงพยายามหาทางป้องกันคน copy แผ่นเราไปจำหน่ายต่อครับ