Author Topic: Dune HD เครื่องเล่น Hidef ของแท้ ประกัน1ปีเต็ม(สาขาสุขุมวิทนะครับ)  (Read 30037 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Dexa

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ข้อมูลที่นำมาเสนอ ได้จากการทดสอบเครื่องเองโดยคุณ Nice นะครับ ผู้บุกเบิกและทำให้เราได้รู้จัก Dune ในเืมืองไทย

DUNE HD สุดยอดเครื่องเล่นไฟล์ความคมชัดสูง Full HD (1080p) Universal ระดับ Hi-end ซึ่งกวาดรางวัลมาแล้วมากมายจากสำนักทดสอบชั้นนำของโลก มาถึงประเทศไทยแล้ว กับคุณภาพภาพระดับสุดยอด แบบที่ท่านจะไม่เคยเห็นมาก่อน จากเครื่องเล่นทั่วไปที่มีขายอยู่ ยกระดับไปอีกขั้นทั้งมิติ และสีสรร แบบที่จะไม่มีทางได้เห็นจากเครื่องเล่นทั่วไป สำแดงถึงศักยภาพสูงสุดของความสามารถ1080P ให้เต็มประสิทธิภาพ จนท่านต้องตลึง ไม่เชื่อต้องมาลองพิสูจน์ และราคาเปิดตัวพิเศษสุดๆ ที่จะทำให้ท่านตัดสินใจได้ง่ายขึ้น พร้อมการรับประกัน 1 ปีเต็นจากผู้แทนจำหน่าย

สนใจลองชมสินค้าได้ที่ Dexa <<<  info@geteducation.co.th
28 สุขุมวิท 48, พระโขนง, คลองเตย กรุงเทพ 10110 เข้ามาชมหนังได้ครับ เป็นกันเอง
โทร.089-125-5111 เปิดทุกวัน 10.30-20.00

1.สินค้ารับประกันคือ 1 ปีเต็ม ของแท้ 100%

2.ท่านสามารถชมสินค้าได้ที่ (GET) 28 สุขุมวิท 48, พระโขนง, คลองเตย กรุงเทพ 10110  โทร. 02-7120355

3.เหตุที่ราคาถูก เนื่องจากเราไม่ได้ต้องการกำไรมากครับ (เฮียแ_งยังขาย LCD ราคาถูกได้เลยครับ กรณีเดียวกันแหละครับ)

4.สงสัยโทรถามได้เลยนะครับ

DUNE BD Prime 3.0(รุ่นมี Drive Bluray) จากราคาปกติ 25,500 ราคาพิเศษ เพียง 18,900 เท่านั้น
รับประกัน 1 ปีจาก ThaiDune

Dune HD Base 3.0 (รุ่น Harddisk Rack) จากราคาปกติ 19,900 ราคาพิเศษ เพียง 15,900 เท่านั้น
รับประกัน 1 ปีจาก ThaiDune

Packaging and delivery
The device comes in color box of glossy cardboard. To protect the device from shocks applied foam molding. Accessories are located in a separate cardboard pencil case. (Dune BD Prime 3.0, HDMI-HDMI,3RCA-3RCA . There you will find a brief guide (full version available in the manufacturer's web site in PDF format), power cord (Dune BD Prime 3.0, like its predecessor, has a built-in power supply, external power adapter required), cable HDMI-HDMI, cable 3RCA-3RCA and a remote control.

- อุปกรณ์มาในกล่องสี กระดาษแข็งมัน มีที่หิ้วมาให้เรียบร้อย

เปิดกล่องมาดูกันเลยครับ ก็มี
- กล่องใส่อุปกรณ์ต่าง ๆ เช่น Remote Control , สาย HDMI
- ข้าง ๆ ก็เป็นสายไฟ
- มีโฟมกันกระแทกข้างใน

Packaging and deliveryที่ Bundle มากับกล่องก็มี
1.cable HDMI-HDMI ( สาย HDMI 1 เส้น )
2.cable 3RCA-3RCA ( สาย AV 1 เส้น )
3.Power cord (สายไฟ 1 เส้น ) built-in power supply
4.Remote control
5.ถ่านสำหรับใส่ Remote control
6.สาย SATA + สายไฟ สำหรับต่อ HDD Internal 2.5"
7.ตัวแปลง USB เป็น Sata

Packaging and delivery

ที่ Bundle มากับกล่องก็มี
1.cable HDMI-HDMI ( สาย HDMI 1 เส้น )
2.cable 3RCA-3RCA ( สาย AV 1 เส้น )
3.Power cord (สายไฟ 1 เส้น ) built-in power supply
4.Remote control
5.ถ่านสำหรับใส่ Remote control
6.สาย SATA + สายไฟ สำหรับต่อ HDD Internal 2.5"
7.ตัวแปลง USB เป็น Sata

เอาละมาแกะกล่องดูกันนะครับ
ด้านหน้าของ Dune 3.0 วางตำแหน่งปุ่มต่างๆแยกได้เป็นโซนชัดเจนดี
ซ้ายมือเป็นสวิทช์ปิด – เปิด
ตรงกลางเป็นตำแหน่งใส่แผ่น Blue ray, DVD, CD เล่นแผ่นได้ทุกชนิดครับ
ถัดออกไปทางขวามือเป็นปุ่ม เล่น  หยุด  เดินหน้า หรือว่าจะถอยหลัง มีมาให้พร้อมเสร็จ...

ด้านข้างมีีพัดลม ระบายอากาศทางด้านซ้าย ส่วนด้านขาวจะมีช่องทางเข้าของลม กับ ช่องเสียบ USB 1 port

ด้านหลังท้ายเครื่อง
ช่องต่อ LAN  1  ช่อง
USB  2  ช่อง
HDMI  1  ช่อง
COAX  1  ช่อง
OPTICAL  1  ช่อง
AV  1  ชุด
COMPONENT  1  ชุด
ESATA อีก 1 ช่อง
ซึ่งให้มาครบชุดจริงๆงานนี้มีอะไรให้เราเล่นอีกแว๊ววว....

รีโมทสวย ใช้งานง่าย

ด้วยความอยากรู้อยากเห็นเหมือนเด็กได้ของเล่นใหม่ ผมรีบจัดการต่อสาย HDMI จาก DUNE 3.0 ไปยัง LCD รุ่นโบราณแมน
ด้วย Better cableที่ได้มาโดยไม่ต้องจับสลากหรือลุ้นชิงโชค ต่อ COAX  จาก Dune 3.0 เข้า YAM 363
เรื่องซงเรื่อง set รายละเอียดปลีกย่อยต่างๆยังไม่สนกันล่ะ! ในตอนนี้ เลือกหนังก่อนเลย โอ.... !!
ภาพจาก Chipset รุ่นใหม่เมื่อเทียบกับรุ่นเก่า มีความแตกต่างอย่างมีนัยสำคัญครับ
โดยผมจะเทียบกับ Dvico ซึ่งเอาไว้เป็นตัวเปรียบเทียบเป็นเกณท์ ส่วนจะเป็นเรื่องอะไรบ้างนั้น ภาพตัวอย่างบางช่วงตอน
มิติดีมาก ภาพใส อิ่ม คม ชัด ลึก

เวลาในการเปิดเครื่องใช้เวลาประมาณ 10 วินาที  พร้อมทำงาน จากหน้าจอหลัก  ตามรูปจะโชว์
- Optical Drive (BD-Rom)
- Hard Disk Internal
- Set up Icon
- IP TV
- Internet Radio
- Torrent
- Network Browser
ส่วน Icon อื่นจะ Show ก็ต่อเมื่อมาการต่อพ่วง เวลาในการ เห็น usb-hdd   usb-dvd  usb-bdrom  
ใช้เวลาในการ Detect ไม่นานประมาณ  2-3 วินาทีก็ถึงว่าเร็วใช้ได้เลย

รูป ต่างๆไม่ว่าจะเป็น รูปของหนังหรือ info ใช้โปรแกรมชื่อ My movies ทำ
ซึ่งโปรแกรมนี้รองรับกับเครื่องเล่นตัวนี้เท่านั้น ซึ่งสามารถทำได้ ทั้ง ไฟล์  MKV & DVD - BlurayISO และไฟร์อื่นๆ  
ผมถือว่าทำได้สวยงามมาก ถ้าเราพอใจก็กด Enter หนังก็จะเริ่ม เล่นเลย

1.ทดสอบการเล่น MKV FILE  โดยไฟล์ที่นำมาทดสอบเป็นไฟล์ของ EURAKA  ขนาด  16 GB ซึ่ง  bitrate   สุงมากครับ
#  ผลการทดสอบ  
เครื่องสามารถเล่นได้ราบรื่นมากครับไม่มีสะดุด ภาพทีออกมาถือว่าชัดเจนทำได้ดี แต่ที่ผมแปลกใจคือมันสามารถปรับการ delay ของเสียงได้ด้วย
หากไฟล์หนังที่เล่น เสียงไม่ตรงกับภาพ เครื่องนี้สามารถปรับเองได้เลย ในความคิดเห็นผม ผมว่าสุดยอด เพราะผมยังไม่เห็นเครื่องเล่นตัวไหนทำได้

2 ทดสอบ ไฟล์ DVD ไม่ว่าจะเป็นไฟล์  ISO และ Video_ts เล่นได้ปกติ จะแสดงผลบน Nemu ปกติ ซึ่งทำให้สามารถเลือกเสียงและเลือก Sub ได้
ส่วน Sub ภาษา แสดงได้ปกติทุกภาษา รวมถึง USB - DVD ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาแถมยังเล่นแผ่น Master ที่มีระบบป้องกัน CSS ได้ด้วย

ทดสอบ Bluray full rip ไฟล์ที่เอามาทดสอบมีทั้งแบบ Bluray Iso และไฟล์ที่เป็น  Folder (bmve )รวมถึง USB BD ROM
# ผลการทดสอบ  สามารถเล่นไฟล์ได้ทุกแบบและ menu แสดงผลปกติเหมือนเล่นแผ่น Master ทุกอย่างครับ ไม่ว่าจะเป็น  Bluray  Profile 1.1/2.0, BD Live, Bonus View, BD-J  ภาพสวยมาก เลือกซับเลือกเสียงได้ไม่มีปัญหา sub ไทยก็ไม่มีปัญหาสามารถเล่นได้ปกติ ส่วน  Time seed หรือ การกระโดดข้ามเวลาก็ถือว่าทำได้เร็วมาก ระบบเสียง True-Hd ก็ทำได้ดี เสียง สามารถออกได้ หลายทาง เช่น (เสียง True-Hd และ LPCM) ถ้าออกทาง  Optical  และ  Coaxial  ก็ออกได้แต่เสียงออกแค่  Dolby prologic เท่านั้น โดยเครื่อง Extreme base ทำการ Downmix  ให้เอง แต่ถ้าใครอยากได้เสียง True-Hd และ LPCM แบบเต็ม ก็สามารถออกได้ 2ช่องทาง คือ Hdmi และ Analog 7.1

2.1 ถ้าต่อ (Hdmi 1.3) จะต้องต่อเข้ากับ receiver ที่ถอดรหัส True-Hd ได้ ถึง จะได้เสียง True-Hd
2.2 ถ้าต่อ (Analog 7.1)   receiver โดยไม่จำเป็นต้องมีเครื่องถอดรหัส True-Hd ก็สามารถใช้ได้เพราะตัวเครื่อง จะ ถอดรหัสให้เองโดยใช้สาย Analog
ของตัวเครื่องต่อเชื่อมเข้ากับ Input Analog ของ Receiver เท่านี้คุณจะได้เสียงเทียบเท่า True-Hd เพราะฉะนั้น ลูกค้าที่ใช้แอม รุ่นเก่า ก็ยังสามารถรับฟังเสียง True-Hd ได้ เพราะ แค่อาศัยแอม รุ่นเก่าเป็นภาคขยายเท่านั้น
File หนังที่ทำการทดสอบ ประมาณ 100 เรื่อง ( Full Rip) ทั้งหมด พบปัญหาประมาณ 3-4 เรื่อง สาเหตุเป็นเพราะ file เสีย

4 .  การทดสอบการเล่นหนังผ่านระบบ Lan
# ผลการทดสอบ   File ที่นำมาทดสอบเป็น File ของ EUREKA นามสกุล MKV และหลายขนาด เช่น 9 Gb. / 12 Gb. และ 14 Gb. เครื่องสามารถเล่นได้ตามปกติ ไม่มีอาการสะดุด แม้ว่าจะกระโดดข้ามเวลา ก็ยังสามารถทำงานได้เป็นปกติ ไม่หน่วง ซึ่งถือได้ว่า การเล่นหนังผ่านระบบ network สามารถทำงานได้ดีและเสถียร

5.  ทดสอบการ Download Bit.
# ผลการทดสอบ   ( ทดสอบจาก  Internet true 5 Mb. และ websit ในการทดสอบ ขึ้นต้นด้วย C**) การ Download Bit  เครื่องสามารถทำงานได้ดี ถึง ดีมาก จับ Peer ได้เร็ว และความเร็วในการ Download นิ่งมาก ตามรูปที่ประกอบ

6.  การทดสอบ bluray live

7.  ภาพการต่อ  wireless (wi-fi) รู่น  dwa-140 ต่อทาง usb ด้านข้างของตัวเครื่อง
ผลการทดสอบ  สามารถเล่นได้อย่างราบลื่นไม่มีสะดุด ไฟล์ทีทดสอบ มีขนาด 10 GB และ  12 GB ทั้ง mkv และ ts
ในส่วนตัวผมไม่เคยเห็นเครื่องเล่นตัวไหนที่เล่นผ่าน wireless (wi-fi)ได้เนียนขนาดนี้

Call Now 0891255111   E11
พิเศษสำหรับสมาชิก Saknid.com
« Last Edit: 23 April 2010, 23:08:37 +07 by Dexa »

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ได้ไปทดสอบดูที่บ้าน Dexa เรียบร้อยแล้ว
เอามา 1 ตัวเลยคร๊าบบ ไว้ให้ที่บ้านดู
ดีมากๆ  E30

Dvico กับ Popcorn เทียบ ไม่ติดเลยจิงๆ
ปล.พี่จ๊อบลดให้พิเศษ เยี่ยม

Offline ViNcEnT

• Moderator
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
พี่จ๊อบครับ ผมสนใจซื้อ1เครื่อง แต่ว่าแผ่นนี่ขอยืมดูนะครับ ไม่มีปัญญา

SOC2  รับไปเลยคร๊าบบบ
แล้วจะให้เอาไปฝากไว้ที่ห้องรับรอง นักบิน รึป่าวคับ
ไม่มาลองของจริง ที่บ้านพี่จ๊อบก่อนรึ

« Last Edit: 24 April 2010, 22:15:45 +07 by Dexa »

Offline gyoza

• ประสานมิตร 36
  • *
ไปดูที่บ้านเฮีย Job มาแล้ว งามแท้
 SXY
วันอาทิตย์เตรียม Dune HD Base 3.0 ให้กระผมด้วยครับ
ว่าแต่ List หนังหาได้ที่ไหนคราบบ

ไปดูที่บ้านเฮีย Job มาแล้ว งามแท้
 SXY
วันอาทิตย์เตรียม Dune HD Base 3.0 ให้กระผมด้วยครับ
ว่าแต่ List หนังหาได้ที่ไหนคราบบ

ขอบคุณครับที่อุดหนุน พี่ชายเพิ่งโทรมาสั่งอีกเครื่องตอนเที่ยงคืนเลยอะ  E30
เอาไปโชว์ มาแล้วสิ ถ้าให้ดี หาเครื่องเสียงดีๆ ด้วยนะ เพราะมันออก TrueHD เลย

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ท่าทางต้องเก็บค่าต๋งซะหน่อยและ เอามาจ่ายเป็นค่าเช่า Server  O28

Offline seraph

• QP2007
  • นักรบ
เอ่อ.......อยากไปลองดูของจริง ไม่ทราบว่าจะไปเยี่ยงไรครับ
 - สอบนักบิน 302-

เอ่อ.......อยากไปลองดูของจริง ไม่ทราบว่าจะไปเยี่ยงไรครับ
 - สอบนักบิน 302-

มาง่ายครับ โทรมาหากันก่อนได้เลย อยู่ สุขุมวิท 48
0891255111
โทษทีตอบช้านะครับ เพิ่งกลับมาจาก Perth

Offline jackkitchar

• Captain TG
  • ประชาชน
+1   กะลังเล็งอยู่เพราะตอนนี้ใช้ Divico ผมว่ามันช้า  และ remote ใช้งานยาก ปุ่ม ซับซ้อน
   ขอดึง link ไป promote ที่ web  thaib744.com ครับ

• QP2007
  • นักรบ
ขอบคุณท่านจ๊อบที่แวะเวียนมาส่ง dune และเยี่ยมคอนโดผมครับ ตอนนี้ต่อ ลำโพงครบหมดแล้ว กระหึ่มมาก
ยังงงๆเรื่องการต่อสายอยู่ว่าจะเล่น dune แต่ให้เสียงไปออกลำโพงของ โฮมเธียเตอร์ยังไง เซ็ทแล้วยังงงๆ
ฮาร์ดดิสก์ก็ยังไม่มี เดี๋ยวต้องไปหา ใครทราบว่าจะไปซื้อที่ไหนดี บอกหน่อยนะครับ

^^

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
 E39 จุ๊ๆ ผิดกฎหมายป่าวเนี่ย แอบถามกันเบาๆหน่อย

Offline Aussie

• ทหารเลว
  • *
สวัสดีพี่ป๊อป ครับ อัพเอง BAC 10 พี่ๆ ติด ดรีมบ็อกที่ คอนโดด้วยป่ะครับ มีร้านแนะนำ

Offline GForce

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
สวัสดีพี่ป๊อป ครับ อัพเอง BAC 10 พี่ๆ ติด ดรีมบ็อกที่ คอนโดด้วยป่ะครับ มีร้านแนะนำ

หลังไมค์มาอัพ กำลังอยากได้

ป๊อปครับ วันนี้ผมเอาหนังไปฝากไว้ที่ box นะครับ เอาไว้ดูแก้ขัด ส่วนเรื่องเครื่องเสียงของป๊อป ดูแล้วต้องต่อ optical
จากตัว dune มาที่เครื่องเล่นนะครับ มันไม่มี  INput HDMI

Offline oneton101

• ATT01/08
  • ทหารเลว
สงสัยพี่ป๊อบต้องซื้อเครื่องเสียงใหม่ด้วยแล้วล่ะ ปรึกษาพี่เจมส์ได้ เริื่องนี้

• QP2007
  • นักรบ
ได้รับแล้วครับจ๊อบ
ขอบพระคุณครับ ขอยืมดูก่อนนะกำลังจะสั่ง harddisk เลยครับ จะได้มีของตัวเองสักที
ไอ้สาย optical นี่ต่อเครื่อง dune กับ เครื่องเสียงได้ใช่ไหมครับ (แบบว่าไม่ค่อยรู้เรื่อง 555)
จะได้เสียงไปออกเครื่องเสียง

ถูกต้องครับต่อได้เลย ดูจากช่องต่อแล้วได้วิธีเดียวครับสำหรับเครื่องเสียงของป๊อป ถ้ายังไงป๊อปส่ง email ให้ก็ดีคับจะได้ส่งรายการหนังไปให้
ส่วนตัวที่ให้ยืมไปเป็นตัวอย่างก๊อปไว้ก็ได้ มันจะไม่มีหน้าปก กับปกในอะคับ เอาไว้แก้ขัด

• QP2007
  • นักรบ
ท่านจ๊อบครับ ขอบพระคุณสำหรับหนังครับ ชัดจนน้ำตามันเอ่อขึ้นมา(ไม่เคยมีทีวีชัดๆดูหนังดีๆ)
โทรหาแล้วสงสัยบินอยู่รบกวนโทรกลับด้วยนะครับ
padipark@gmail.com อันนี้เมลกระผม

ส่วนน้องต้นครับ พี่โชคดีมากที่หูไม่ดี ฟังอะไรก็เลยเพราะ
หากไปฟังเครื่องเสียงดีๆ มีหวังกระเป๋าฉีกแน่ๆครับน้องครับ

• QP2007
  • นักรบ
ขออีกสักทีนะ padipark@gmail.com เช็ค แล้วไม่เจอครับ  O07

• QP2007
  • นักรบ
DUNE นำมาซึ่งความสุขในเวลาพักเป็นอย่างย่ิง

ได้สายต่อออกเครื่องเสียงเปิดหนังดู

น้ำตาคลอ

มันชัดเสียนี่กระไร O22