Author Topic: ร้านอาหารลาแม แพงสุดๆ!!!  (Read 15370 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tennoosei

• ประชาชน
เมื่อวันที่ 13 มีนาคม 53 ที่ผ่านมาไปกินข้าวที่ร้านอาหารลาแม ที่เขาตะเกียบ
ต้องบอกว่า บรรยากาศดีเห็นทะเลสวยมาก แต่อาหาร แพงสุดๆ แพงจนต้องกินให้หมด เพราะเสียดาย
กลับมาที่พัก ท้องเสียอีกต่างหาก คงเพราะ ปูนิ่มหลนทรงเครื่อง เค้าใส่น้ำส้มมะขามลงไป
มันมีรสชาติ ออกเปรี้ยวๆ เลยถามเค้าว่า ใส่อะไรลงไป เค้าก็ว่า ใส่น้ำส้มมะขาม
แต่ราคานี่ ออกจะ โหด เหมือนจะขายให้ต่างชาติ ซะมากกว่า
ราคาตามบิลที่แนบให้ดูเลยนะค่ะเนี่ย

เบียร์ไฮนาเก้น ปกติ 100 กว่าบาทหน่อยๆ ก็แพงแล้ว แต่นี่ 145 บาท เลยอ่ะ ดีนะดื่มไปแค่ขวดเดียว  O18

ปูนิ่มหลนทรงเครื่อง ก็ถ้วยไม่ใหญ่นะ แต่ก็ 300 บาท เลย แพงมากๆ    O23

ในบิลเป็นข้าวผัดกระเพราะ แต่จริงๆ เป็น ปลาหมึกกระเพรา ปลาหมึกก็ธรรมดา แต่ก็แพงเหมือนกัน 180 บาทแหนะ  O32

ส่วนรสชาติอาหาร ก็ไม่ได้อร่อยเลิศรสนะค่ะ แค่พอทานได้ โดยส่วนตัว ไม่อร่อยเลย  - นักบิน 309-
ยิ่งปูนิ่มหลน ใส่น้ำส้มมะขาม ลงไป มันทำให้รสออกเปรี้ยวๆ ไม่ชอบเลย

แต่ถ้าเพื่อนๆ จะไปลองทานก็ไม่ได้ห้ามกันนะค่ะ แค่จะบอกว่า ด้วยราคา กับอาหารที่ได้
ไม่ได้คุ้มค่าเงินที่เสียไปเลย เสียดายตังส์มากกว่า จะคุ้มก็ตรงที่ บรรยากาศได้เห็นท้องทะเลกว้างไกล
เวลาจะไปทานก็ตรวจสอบราคาก่อน แล้วก็ดูเงินในกระเป๋าด้วยนะค่ะ เด่วจะไม่มีตังส์จ่าย  O27

Offline kittisakpatddee

• ประชาชน
ช่าย...แพงโคตรๆ....ไม่เห็นได้เรื่องครับ อดไว้นิด ขับมากินแถบ ชะอำดีกว่า....กินแล้วเหมิอนโดน ปล้ยบนยอดเขา ตะเกียบเลย.....
ขนตังไปเยอะๆนะครับ ไม่มีตู้ ATM ...............5555555555555555555555555.............................................

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ฮ่าๆ เพิ่งรุ้เหรอครับว่าแพง

Offline Dan

• ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
กิน 2 คนอ่ะจิ เลยรู้สึกว่าแพงจัด
แต่กินเยอะๆคน ก็พอไปไหวนา

ใช่ๆ ค่าวิว เอิ๊กๆ

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
ผมว่า หาปิ่นโตไปดีกว่า หิหิ แล้วไปนั่งกินริมชายหาด หรือบนยอดเขาก็ได้ ฟรี กินวิวสบายๆ หิหิ  E47