Author Topic: จำเป็นใหมครับที่จะต้องเป็นคนที่สมบูรณ์แบบอะครับ  (Read 24865 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline EMAP

• ทหารเลว
  • *
ชัดเจนครับ สรุปก็คือเตรียมตัวไปเต็มที่นี่แหละแต่ไม่ต้องคาดหวังอะไรมากจะได้เป็นตัวของตัวเองที่สุด ถ้าใช้ก็ได้บิน  E25

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
วันพระจะมีหนเดียวกับคนที่อายุ 29 อย่างผมนี่แหละครับ ไม่งั้นชีวิตนี้ดับสูญแน่

การสอบนักบินเท่ากับทั้งชีวิต ??  ลองหาคุณค่าของมันดูละกันนะครับว่าอะไรมากกว่ากัน
ถ้าคิดว่ามันคือทั้งชีวิต ทุกอย่างจะไม่มีทางออก แต่ถ้าลองคิดแบบเปิดกว้างก็จะหาทางออกได้นะครับ

ลองดู QP บ้างมั้ยครับ ว่าคืออะไร ?? ไ้ด้ถึงอายุเท่าไหร่ ??  ... ด้วยความเคารพ หาข้อมูลดูนะครับ

Offline EMAP

• ทหารเลว
  • *
อยากจะถามอีกเรื่องครับ ไม่ทราบพี่ๆนักบินคนใหนหรือผู้ที่อยู่ในวงการคนใหนพอจะรู้บ้างใหมครับว่า SP2010นี้รับประมาณกี่คนหรอครับเอาแบบคร่าวๆก็ได้ แต่ถ้าให้เดาคงจะไม่ใช่แบบว่าผ่านเกณฑ์เท่าไหร่รับหมดแน่หรือไม่มากเหมือนปีก่อนๆใช่หรือเปล่าครับ ไม่ใช่อะไรครับถ้าทราบจำนวนคร่าวๆจะได้เตรียมทำใจไว้ก่อน             - นักบิน 305-

Offline Mew Helix

• นักรบ
  • **
ความหวังเดียวคือ TG แล้วล่ะซิค๊าบบบ พี่น้องค๊าบบบ   O32

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าสอบผ่านมาได้ไง ในรุ่นผมแต่ละคนมีคาแรกเตอร์เป็นของตัวเองทั้งนั้น ฮ่าๆ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ฝากเอาไว้ครับ "อาชีพนักบินไม่ได้ต้องการคนเก่ง แต่ต้องการคนที่เหมาะสม"