Author Topic: จริงหรือเปล่าครับ?  (Read 17355 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Athrun

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมเคยได้ยินมาว่าหากนักบิน TG สามารถนำเครื่อง landing กระแทก runway ได้ด้วยแรง G ที่น้อยกว่า 2G บริษัทจะให้เงินเพิ่มครั้งละ 1000 บาท แต่หาก landing กระแทก runway ด้วยแรง G มากกว่า 2G นักบินจะถูกปรับครั้งละ 1000 บาท... O30

แหม ถ้าเดือนนึงได้ลงนิ่มๆ ซัก 20 ครั้ง ก็จะได้ตังค์ค่าขนมเพิ่มขึ้นตั้ง 20,000 บาทเชียวนะเนี่ย  E47

แล้วถ้า landing ซัก 5-6G จะถูกไล่ออกเลยไหมครับ  O01

ขอบคุณครับ

Offline Zeus

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ไปเอามาจากไหนเนี่ย E53
ถ้าเป็นจริงเงินเดีอนผมคงเหลือไม่ถึงครึ่ง E08

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
ปรับพันนึงจะคุ้มค่าเสื่อมเหรอครับ....
อีกอย่างลง ไป สองG จะมีใครกลับมาใช้บริการครับ.....
ปล. 1 เห็นหลังๆมีคำถามเรื่องข่าวแนวๆนี้แปลกๆเยอะ คราวหน้ารบกวนแจ้งที่มาหน่อยนะครับ อยากรู้จังว่ามาจากแถวไหน  O35
     2 ไม่ต้องไล่ออกมั้งครับถ้าลง 5-6 G   คงไม่ได้มาบินต่อเองอยู่แล้วแหละ

เดี๋ยวจะหาว่าผมโมเมขึ้นมาเอง งั้นผมบอกที่มาก็ได้ครับ

ผมทราบมาจากเพื่อนคนหนึ่งที่ไปเรียนมาจากสถาบันกวดวิชาเพื่อสอบเข้า กบท. ชื่อดังและเก่าแก่ที่สุดแห่งหนึ่งใน กทม. ครับ

ตอนแรกที่ได้ยินผมก็ไม่ค่อยอยากจะเชื่อซักเท่าไหร่ แต่เห็นเพื่อนคนนี้เค้ายืนยันว่าอาจารย์ที่สอนเค้าคอนเฟิร์มว่าเป็นเรื่องจริงครับ

O35

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เดี๋ยวจะหาว่าผมโมเมขึ้นมาเอง งั้นผมบอกที่มาก็ได้ครับ

ผมทราบมาจากเพื่อนคนหนึ่งที่ไปเรียนมาจากสถาบันกวดวิชาเพื่อสอบเข้า กบท. ชื่อดังและเก่าแก่ที่สุดแห่งหนึ่งใน กทม. ครับ

ตอนแรกที่ได้ยินผมก็ไม่ค่อยอยากจะเชื่อซักเท่าไหร่ แต่เห็นเพื่อนคนนี้เค้ายืนยันว่าอาจารย์ที่สอนเค้าคอนเฟิร์มว่าเป็นเรื่องจริงครับ

O35

PCAT แหงเลย มั่วจริง

O35

PCAT แหงเลย มั่วจริง

ถูก..ถูก..ถูกต้องนะคร้าบบบ!!!  O34  O34  O34

Offline HarU

• ATT01/08
ขอ confirm ว่าข่าวนี้ มั่ว แน่นอนครับ ลงสนามเกิน 2G นี้ก็ถือว่าแรงมากแล้ว 5-6 ล้อพัง

• ATT01/08
อาจารย์ไหนเนี่ย คอนเฟิร์มมั่วนิ่มแบบนี้ไม่สมควรเลยนะ O27

อาจารย์ไหนเนี่ย คอนเฟิร์มมั่วนิ่มแบบนี้ไม่สมควรเลยนะ O27

พี่เจ้าของสถาบันเลยครับ นักบิน ทอ. ครับ  O08

Offline GForce

• ATT01/08
ลงไม่ถึง 2G ก็ยังไม่ได้ Y เลยครับ ถ้าไม่ทอน rate ตอน threshold แตะ console

พี่ว่า เราม่ายมั่นจาย

Offline earthwormz

• ATT02/08
confirm ว่ามั่วแน่ๆ ไม่มีเรื่องนี้เกิดขึ้นคร้าบบบ  O12

Offline Topaz

• ATT02/08
  • หากหมูบินได้ดั่งนก หมูจะบินไปหาหมูน้อย
ลงไป1.4-1.5G ครูยังอึ้งเลยคับ O21 อึ้งว่ามันแรงจัง 2Gนี่คงกระเด็น - นักบิน 309-

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
pcat ข้อสอบตรงนะเว่ย แต่พี่แกขี้โม้ไปหน่อย 55

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
งั้นพวกพี่ๆ คงได้กันเป็นแสนแล้วอ่ะ เพราะลงให้ได้ 2G เนี้ยมันยากเหมือนกันนะ  E06 (คือ แม่งไม่เงยเลยอ่ะ)

แต่ถ้าลงเกือบถึง 2G ก็มีบ้าง หุหุ ลงมาต้องรีบหนีหน้าผู้โดยสารโดยพลัน  - นักบิน 309-

5-6G นี่ ล้อหักทุกล้อเลยม้างน้านนนน.....

Offline Dan

• ATT01/08
ข่าวแบบนี้แปลกดีว่ะ คิดได้ยังไงเนี่ย

เคยเจอสูงสุด 3G กว่าๆ ก็จะแย่แล้ว แรงมากจิงๆ (ไม่ได้ลงเองนะเฟ้ย)
ถ้าถึง 4G หลังจากลงมาแล้วต้องลง log แจ้งช่าง เพราะต้องทำการ check โครงสร้างด้วยนะ
5-6G คงไม่ต้องพูดถึง น่าจะ rib พังแล้ว ป่านนั้น

Offline Tonti

• ATT01/08
พี่ตั้ม test flight  มาเอง E11

• Moderator
  • ราชาเทวะ
เอิ๊กๆ ลูกศิษย์ PCAT ไม่เข้ามาแก้ตัวหน่อยรึ O28

• ATT01/08
เอิ๊กๆ ลูกศิษย์ PCAT ไม่เข้ามาแก้ตัวหน่อยรึ O28

อ่าวเป๋ง  แตกประเด็นซะแล้วมึง O08
สรุปว่าข่าวนี้ไม่มีจริง ปิดประเด็นดีกว่า เดี๋ยวลุกลาม
 - นักบิน 307- - นักบิน 307-

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
ถ้าจริงเนี่ยผมว่าครูที่มีชั่วโมงบินมากๆคงไม่ต้องทำไรเลย

ไปบินทีก็ลงนิ่มๆก็รับเดือนหลายตังแล้วอ่ะ5555++

• Moderator
  • ราชาเทวะ

อ่าวเป๋ง  แตกประเด็นซะแล้วมึง O08
สรุปว่าข่าวนี้ไม่มีจริง ปิดประเด็นดีกว่า เดี๋ยวลุกลาม
 - นักบิน 307- - นักบิน 307-

แหม่ๆ อยากจะสร้างความตื่นเต้นซะหน่อย เอิ๊กๆ O30