Author Topic: ไปดู A330 ลำใหม่กันครับ  (Read 11664 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8242830/E8242830.html

ลำใหม่ล่าสุดของ กบท. และ ลำที่ 1,000 ของสายการผลิต ครู iTT ของเราไปรับเครื่องซะด้วย  E25

Offline omskygangster

• ATT01/08

Offline AP79

• ทหารเลว
  • *
จ้าบจริงครับ...ลำใหม่..แกะกล่อง O07 O07

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
วันก่อนคุยกับเพื่อนที่ดูแลเรื่องเก้าอี้ เค้าบอกว่า กำลังปรับให้เก้าอี้ของเครื่่องใหม่ที่ส่งมา ให้เอนได้มากขึ้น
เห็นบอกว่าจะให้ลงไปราบเลยอ่ะคับ E30 E30 E30

แต่... ตรงส่วนขา จะไม่ระนาบมาก จะห้อยเล็กน้อยพองามคับ (สงสัย ติดเรื่องระยะ Pitch)

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
โอ้ว ตื่นเต้นจัง O07

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
ใหม่มากๆ เลยคราบบ

• นักรบ
  • **
A380 ลำไม่ใช่ของ SINGAPORE น่าจะเป็นของ Lufthansa ช่ายมั้ยคร้าบ

• ATT01/08

Offline lf152

• StudentPilot
  • ประชาชน
ไม่ทราบว่ามี A330 ของการบินไทยกี่ลำที่มีระบบ inflight entertainment ครบทุกที่นั่งครับ

• ATT01/08
ไม่ทราบว่ามี A330 ของการบินไทยกี่ลำที่มีระบบ inflight entertainment ครบทุกที่นั่งครับ

ถ้าหมายถึง IFE ใน Economy ก็มี 3 ลำล่าสุด ที่เพิ่งได้มาเนี้ยหละครับ เจิมไปแล้วสองลำก่อนหน้านี้

• นักรบ
  • **
ของลุฟครับ  E18

ของลุฟคร้าบ พี่ลองกลับไปดูรูปที่โรงงานอ่ะคร้าบ

ความคิดเห็นที่32อ่ะเค้าบอกว่าของสิงคโป

ผมก็งงเลยเอามาให้ดูอ่ะคร้าบบ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ชอบ avartar คนข้างบนจัง ^^^ รูปหางเครื่องบิน ใต้ชื่อ aeid THAI อ่ะคับ
ขออนุญาตขโมย อิอิ - นักบิน 307-

Offline peng_117

• Administrator
  • นักรบ
สรุป เครื่อง 330 ใหม่ จะปรับที่นั่ง BC เอนนอนได้ 167 องศาแล้วคับ เย่ E30

Offline AP79

• ทหารเลว
  • *
นี่ต้องข่าวอย่างนี้ถึงชื่นใจครับ..ใครจาเป็นไงก้อช่างดีซะอีกจะได้ตัดคู่แข่งไปเยอะ