Author Topic: ความฝัน กับ ความเป็นจริง ในมุมมองของนักบิน  (Read 33808 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
แหมๆ กระทู้นี้มีนินทาอาชีพผมด้วยแฮะ เป็น ATC นี่รายได้ไม่น้อยนะครับ (ถ้าไม่เทียบกับนักบินนะครับ)

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
ที่สุดของอาชีพนักบินไม่ใช่เงินเยอะ

แต่ได้นำธงชาติไทยที่ปรายหางไปโบกสบัดที่ต่างแดน

นี่คือที่แห่งความภาคภูมิใจ รายได้เป็นของแถมคร้าบ

Offline monthaka

• ประชาชน
 O22 อยากขับเครื่องบิน แต่ขาดกำลัง ทัรพย์ เรียนเองไม่ไหว  - นักบิน 309-

จบมาได้เท่าไรก็เอา พอมีพอกินพอ เอิ๊กๆๆ - นักบิน 301-

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ู^
^^
^^^
^^^^

ท่านข้างบนขาดทุนทรัพย์ก็รอสอบ นักบินเอาสิครับ ถ้าสอบได้ บริษัทออกให้ 100% แต่ต้องทำงานชดเชยค่าใช้จ่ายนะครับ  E30

Offline Phoebus

• StudentPilot
  • ประชาชน
  • ^^
จริง ๆ ตอนนี้ต้องพูดว่า บริษัทออกให้"ก่อน" มากกว่าคับ เพราะยังไงก็ต้องผ่อนคืนทั้ง 100% นั้นอยู่ดี  O08

แต่ก็ยัง happy คับ   - สอบนักบิน 302-
« Last Edit: 12 August 2009, 12:32:01 +07 by Phoebus »

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory
เอาเป็นว่า เค้าให้ยืม แล้วผ่อนชำระแบบไม่มีดอกเบี้ยคับ...................สิบปีไม่มีดอก (ถ้ามีมันจะบานไปเท่าไหร่)

Offline Redwings

• ATT01/08
  • นักรบ

Offline parman

• QP2007
  • ประชาชน
อาชีพนี้ไม่รวยหรอกครับ ตอนนี้หลายๆคนทํางานนอกกันงกๆๆ ภาระเยอะอย่างผมยิ่งหนัก O15 O15