Author Topic: ร้านอาหารทะเล ริมวัง สุราษฎร์ธานี  (Read 8543 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline peng_117

• Administrator
  • นักรบ
ร้านอยู่ตรงข้ามกับโรงแรมวังใต้ครับ เลยตั้งชื่อว่าริมวังซะเลย (มั๊ง)
อาหารที่นี่สดสะอาดดีครับ ราคาก็ไม่แพงมาก
แต่ไม่แนะนำ ปลากระพงทอดน้ำปลาครับ เพราะชิ้นมันไม่ใหญ่มาก แต่ค่าของมันแพง เลยตกราคาชิ้นละ 100 บาท ซึ่งสูงไปนิด
ที่ไม่แนะนำอีกอย่างคือกรรเชียงปู เห็นพี่เจ้าของร้านบอกว่า กรรเชียงปูที่สด ใหญ่ๆ จะถูกส่งไปกรุงเทพหมดแล้ว ในพื้นที่ไม่มีให้กินแล้ว เลยได้ออกมาแห้งๆ ไม่ค่อยน่าทานเท่าไหร่ครับ (หลังจากนั้นมา เลยไม่สั่งกรรเชียงปูที่ใต้อีกเลย กลัว)

หอยที่นี่ใหญ่จริงๆด้วยอ่า ขนาดเกือบครึ่งฝ่ามืออ่ะคับ โอว E39

อาหารที่นี่จานไม่ใหญ่มากครับ สั่งมาหลายๆอย่างได้เลย O29
ถ้าไม่สั่งพวก กั้ง ปลากระพงทอดน้ำปลา ราคาก็จะตกคนละ 250 เท่านั้นเองครับ ผมว่าก็ไม่แพงมากนะ

ปล. มื้อนี้ผมสั่งกั้งกันมา ได้สิทธิคนละครึ่งตัว อร่อยดีครับ อิอิ

กินเสร็จ แนะนำให้ไปกินขนมกันต่อที่โรงแรมวังใต้ ตรงข้ามร้า่นครับ
http://www.saknid.com/SMF/index.php/topic,1446.0.html