Author Topic: กล้วยทอดใต้โรงแรมวังใต้ สุราษฎร์ธานี  (Read 10954 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline peng_117

• Administrator
  • นักรบ
ขึ้นชื่อมากคร้าบ กล้วยทอด แต่เป็นกล้วยทอดหน้าตาไม่เหมือนของที่เราๆเคยทาน
และที่สุดยอดมากๆคือน้ำจิ้มของกล้วยน่ะครับ จะหวานหอมมากๆ
ต้องลองๆ

ส่วนอีกรูปก็คือผัดหมี่ครับ พอดีขึ้เกียจออกไปข้างนอกเลยสั่งกินในโรงแรม รสชาติก็โอเค

ขนมของที่นี่ที่แนะนำอีกอย่างก็คือ ขนมเปียกปูนเขียวๆ ก้อนโตๆ นั่นน่ะครับ
จะบอกว่าหมดเร็วมากๆ ถ้าอยากลองชิม ต้องจองกับพนักงานเอาไว้ก่อน

อาหารที่ภัตตาคารที่ใต้โรงแรมวังใต้นี่ก็อร่อยมากนะครับ
เคยได้กินพร้อมกับลูกเรือครั้งนึง เลยสั่งมาได้หลายรายการ
ไม่น่าเชื่อว่าอร่อยหมดทุกอย่างเลย (แต่พวกเราไม่ค่อยกินกันที่นี่ คงเพราะอยากเก็บเอาไว้เป็นแหล่งที่พึ่งสุดท้ายมั๊ง)