Author Topic: ร้านอาหารเสบียงเล เกาะสมุย ถูกและอร่อย  (Read 35547 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline peng_117

• Administrator
  • นักรบ
ราคาก็ไม่ได้จัดว่าถูกมากหรอกนะครับ แต่ถ้าจัดตามมาตรฐานราคาบนเกาะสมุย ก็ถือได้ว่าไม่แพง
รสชาติก็ดี บรรยากาศริมทะเล
โดยรวมแล้วถือว่าน่าไปใช้บริการอยู่ครับ

ร้านอยู่ข้างๆหินตาหินยายเลย ถ้าใครสนใจจะไปก็โบกรถวนรอบเกาะไปเที่ยวหินตาหินยาย
ไปถึงที่โน่นซักราวๆ บ่าย 4 คงกำลังดี
ถ่ายรูป+เดินซื้อกาละแมซัก 1-2 ชม. ก็หิวพอดี (กาละแม ก็ขอแนะนำร้านแม่ติ๋วนะครับ ป้ายสีชมพู ไปลองชิมดูได้ ผมชิมมาก็หลายร้าน รู้สึกว่าร้านนี้อร่อยสุดเลยอ่ะ โทร. 081-272-3812 ไม่รู้ต้องสั่งเท่าไหร่ถึงจะส่งนะ แต่รับรอง เด็ด!!) เดินแวะไปกินอาหารที่ร้านเสบียงเลต่อ จะได้ไม่มืดมาก ยังพอมองเห็นวิวอยู่

อาหารที่นี่เน้นอาหารพื้นบ้านปักษ์ใต้ อาหารทะเล เป็นหลักครับ
สังเกตจากเมนูก็จะเห็นว่ากับข้าวยังราคา 80-120 อยู่นะครับ

« Last Edit: 16 June 2009, 23:06:39 +07 by peng_117 »

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
เข้ามา confirm ไปมาหลายทีละ แต่ไม่เคยจะถ่ายรูปทันซักกะที มาปุ๊บแทบจะหมดปั๊บ  O30

Offline Zeus

• ATT01/08
กาละแมเห็นเค้าบอกว่ามีขายที่สนามบินURTด้วย แต่ราคาไม่รู้เท่ากันรึป่าว
ว่าแต่ไปยังไงถึงนู่น4โมงได้เนี่ย ปกติออกจากโรงแรมก็เกือบ6โมงแล้วน้า

Offline omskygangster

• ATT01/08
ว่าแต่ไปยังไงถึงนู่น4โมงได้เนี่ย ปกติออกจากโรงแรมก็เกือบ6โมงแล้วน้า
เห็นด้วย งงเหมือนกัน  O35

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
เห็นด้วย งงเหมือนกัน  O35

เออว่ะ จริง
เอิ๊กๆ E47

ก็เอาเป็นสำหรับคนที่ไปค้างที่โน่นหลายๆวันละกัน อุอุ

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.
อิจฉาน้อง ๆ จังได้ไปเที่ยวสมุย  E08 พี่ต้องกินแต่อาหารฝรั่งเวลาไปบินยุโรป เซ็งมาก  O22

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
อิจฉาน้อง ๆ จังได้ไปเที่ยวสมุย  E08 พี่ต้องกินแต่อาหารฝรั่งเวลาไปบินยุโรป เซ็งมาก  O22

O37 ฮึ่มๆ  O21

อยากไปม่างงงงงงงงง O01 O01 O01

ยังไม่เบสเลย แต่ขอถามเอาไว้ก่อนเลยได้ไหมขอรับ

ครือว่า เมื่อไหร่เขาจะย้ายฟลีทกันนะครับพี่ แล้วย้ายแล้วต้องไปบิน R/I ก่อนอีกนานไหมอ่ะคับ

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.
ประมาณ 1 ปีหลังจากรับใช้ฟลีทเดิมเรียบร้อยแล้ว จะเริ่มย้ายฟลีทได้ครับ ขั้นตอนการไปเทรน ก็จะเริ่มใหม่ตั้งแต่การเรียน conversion course เหมือนเวลาที่น้อง ๆ จบ ATT แล้วเริ่มเข้าฟลีทนั่นแหละครับ  O11

Offline jokerup

• ประชาชน

Offline webdesigner

• ประชาชน
เข้ามาเก็บข้อมูล วันหลังคงได้ไป
 O02

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
เข้ามาเก็บข้อมูล วันหลังคงได้ไป
 O02
เอาด้วยสิ

Offline nirvanaseo25

• ประชาชน
    • พืชผักสวนครัว
น่ากินมากค่ะ เดี๋ยวต้องลองแวะสักหน่อยละ E18