Author Topic: 2020 มีสายการบินไหนเปิดรับ SP บ้างครับ  (Read 5317 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline amar786

• ประชาชน
ปี 2019 นี้ยังไม่เห็น TG เปิด SP เลยครับ ปกติจะเปิดรับช่วงเมษา ไม่ทราบว่า ปีนี้มีแน้วโน้มจะเปิดรับไหมครับ
หรืออาจเปิดรับใน 2020..พี่ๆกัปตัน F/O คนไหนทราบกรุณาตอบด้วยนะครับ   O07 O07

Offline varayut01836

• ประชาชน
เท่าที่อ่านข่าวมาปีนี้มีเเค่ thai air asia เท่านั้น ส่วนพี่ม่วงใหญ่ไม่รับเเล้วเเน่นอนปีนี้ ปีหน้าหรือปีถัดก้อาจจะไม่รับ ขนาดนักบินมี ชม บินสูงยังตกงาน ปีหน้า thai air asia ก็อาจจะไม่รับครับ

Offline amar786

• ประชาชน
เศร้าเลยครับผม..ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับข้อมูล O07 O07

Offline Kan2535n

• ประชาชน
เท่าที่อ่านข่าวมาปีนี้มีเเค่ thai air asia เท่านั้น ส่วนพี่ม่วงใหญ่ไม่รับเเล้วเเน่นอนปีนี้ ปีหน้าหรือปีถัดก้อาจจะไม่รับ ขนาดนักบินมี ชม บินสูงยังตกงาน ปีหน้า thai air asia ก็อาจจะไม่รับครับ

ข่าวจากไหนหรอครับ อายุก็จะเกินแล้วด้วยสิ ถ้าไม่เปิดรับเลยกลัวจะอดสอบก่อนอายุเกิน