Author Topic: รอบสัมภาษณ์กัปตัน ผ่านไปแล้วมาแชร์กันครับว่าเจออะไรมาบ้าง  (Read 7343 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline manfc

• ประชาชน
ของผมเจอกัปตัน 2 ท่าน เข้าไปยังไม่ทันได้นั่งเลย เจอถาม 27*28 ได้เท่าไร ผมก็กำลังคิด กัปตันก็พูดว่าผมล้อเล่น นั่งๆ

หลังจากนั้นก็ยาวเลยครับ คุยเรื่องส่วนตัวล้วนๆ ตั้งแต่เด็ก เรียนจบที่ไหน ที่บ้านทำอะไร

หลังจากนั้นก็ คำถามยอดฮิต “ทำไมถึงอยากเป็นนักบิน”  ให้เล่าว่านั่งบินที่ดีควรเป็นยังไง หลังจากนั้นก็ให้อธิบายว่า เครื่องบินบินได้ยังไง มีแรงอะไรกระทำกับเครื่องบินบ้าง ให้เขียนกระดาน

หลังจากนั้นก็ให้ ทำ Multitask โดยเขียนชื่อตัวเองกลับหลัง แล้วถามทิศ เช่น จากทิศเหนือ ไปทางซ้าย 135 เป็นทิศอะไร แล้วไปทางขวา 225 เป็นทิศอะไร  ถามจนตอบไม่ได้ ฮาๆ  O22

หลังจากนั้นก็คุยทั่วๆไปอีกเล็กน้อย ว่าถ้าผ่านไปได้ให้ไปฝึกอะไรเพิ่มเติม ก่อนจะออกจากห้อง กัปตัน ก็ถามว่า 27*28 ได้เท่าไร ผมนั่งคิดอยู่นานมาก สุดท้ายก็ตอบได้

กัปตันเลยบอกให้ออกไปกด เครื่องคิดเลขเอา ฮาๆๆ  O08

ของเพื่อนๆ เจออะไรกันบ้างมาแชร์กันครับ

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
ผมไม่โดนเล่นเกมส์อะไรเลย คุยส่วนตัว กะถามเรื่องเครืาองบิน แค่นั้นเอง จะรอดมั้ยเนี่ย E22

Offline armfield27

• ประชาชน
ของผมสอบวันที่ 23/05/2017
ผมมีแต่ถามเรื่องส่วนตัว กับ เรื่องเรียน ล้วนๆเลย 40 นาที
ปล. ไม่มีแนะนำตัวเอง ไม่มีเล่นเกม ไม่มีคำถามความรู้การบิน

ลุ้นหนักมากคับตอนนี้