Author Topic: จำนวนนักบินฝึกหัดที่การบินไทยรับในเเต่ละปี  (Read 9192 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline dimbyalight

• ประชาชน
อยากสอบถามผู้รู้ว่า พอจะมีใครทราบไหมครับว่าการบินไทยปีๆหนึ่งรับนักบินทุนฝึกหัดประมาณกี่คนครับ
 O08

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
ผ่านหมดก็รับหมดครับ  E25  ที่ไม่ผ่านส่วนใหญ่คุณสมบัติไม่ผ่านเกณฑ์ที่เขารับ

Offline yosemite

• ทหารเลว
  • *
ผ่านเท่าไรก็รับหมดเป็นวลียอดฮิตของกัปตันที่คุมสอบครับ
แต่จริงๆเขาก็มีโควต้าอยู่ในใจแล้ว โปรให้ผ่านแต่ไม่ได้ไปต่อก็มีครับ
แล้วแต่ละรอบแต่ละปีความต้องการก็ไม่เท่ากัน
ทำให้เต็มที่และดีที่สุดครับ

Offline shayne.schick

• Someday, I'll fly.
  • ประชาชน

Offline Teelit

• ประชาชน
ผ่านเท่าไรก็รับหมดเป็นวลียอดฮิตของกัปตันที่คุมสอบครับ
แต่จริงๆเขาก็มีโควต้าอยู่ในใจแล้ว โปรให้ผ่านแต่ไม่ได้ไปต่อก็มีครับ
แล้วแต่ละรอบแต่ละปีความต้องการก็ไม่เท่ากัน
ทำให้เต็มที่และดีที่สุดครับ

จริงครับ เค้าจะตัดๆ จนเหลือเท่าที่เค้าต้องการแหละครับ เพียงแต่เค้าไม่ได้บอกจำนวน

เพราะถ้าได้มาเยอะเกินไป มันก็จะมากองๆ กัน ฝึกไม่ทันครับ