Author Topic: ตรวจค่า คลอเลสเตอรอลไม่ผ่าน 2 รอบครับ (SP-PG)  (Read 7987 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline dimbyalight

• ประชาชน
มีใครโดนเเบบผมไหมครับที่ให้ไปตรวจค่าคลอเลสเตอรอลเพิ่มเนื่องจากเกินเกณฑ์
วันนี้ไปตรวจรอบ 2 ก็ยังมากกว่าเกณฑ์
..........วัยรุ่นเซง จะรอดไหมนิ  O23

Offline journey.rn36

• ประชาชน
ค่าเท่าไหร่ครับ สูงกว่าเกณฑ์เยอะเลยหลอครับ

ออกกำลังกายเยอะๆ ครับ ผมเคยขึ้นไปถึง 250 วิ่งวันละครึ่งชั่วโมง 2อาทิตย์ ไม่ได้คุมอาหารนะครับ ลดมาเฉียดๆ 200ครับ

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
ผมก็โดนหมอบอกว่าสูง แต่ไม่ได้ตรวจใหม่นะ งดทานของมันคับ

Offline dimbyalight

• ประชาชน
ค่าเท่าไหร่ครับ สูงกว่าเกณฑ์เยอะเลยหลอครับ

ออกกำลังกายเยอะๆ ครับ ผมเคยขึ้นไปถึง 250 วิ่งวันละครึ่งชั่วโมง 2อาทิตย์ ไม่ได้คุมอาหารนะครับ ลดมาเฉียดๆ 200ครับ

รอบเเรกตรวจได้ 226 (ตรวจวันที่ 23 พฤศจิกายน)
รอบสองตรวจได้ 233 (ตรวจวันที่ 3 มกราคม)

พยาบาลโทรมาวันที่ 27 ธันวาคม ให้มาตรวจวันที่ 3 มกราคม ช่วงเวลานั้นผมก็ออกกำลังกายหนักนะครับเเต่ด้วยความที่หลังตรวจร่างกายครั้งเเรกคิดว่าคงไม่ต้องตรวจอีกก็เลยกินเเบบจัดหนักไปหน่อยเลยเพิ่มขึ้นเลย  E08
ผมเเอบสงสัยนิดๆว่าทำไมเขาไม่บอกตั้งเเต่เเรกจะได้รีบลดดดดด  E37

Offline incubuz

• ประชาชน
บางที่กินคลีนอย่างเดียวไขมันไม่ลดนะครับ เพราะบางคนไขมันสูงเพราะมาจากกรรมพันธ์ุพ่อเเม่ ต้องกินยาถึงลดได้

Offline guneng123

• ประชาชน
ผมประมาณ280 จากกรรมพันธุ์ครับ แนะนำให้ทานยา ประมาณเดือนเดียว
ตอนนี้ปกติครับ  O36