Author Topic: แนะนำตัว  (Read 12182 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline AP79

• ทหารเลว
  • *
หวัดดีครับพี่ๆที่อยู่ห้องนี้ครับ..ผมขอรายงานตัวเป็นน้องใหม่ของที่นี่นะครับ..พอดีคุยกะเพื่อนๆบอกว่ามีแวบด้านการบินก้อเลยเปิดดู..เห็นมีข่าวที่มีสาระน่ารู้มากมาย....ผมก้อเลยขอเป็รสมาชิกด้วยคนครับ...ตอนนี้ผมกำลังฝึกบินอยู่ที่หัวหินครับ...เห็นว่าก้อมีพวกพี่ๆที่จบจากนี่ไปหลายคน..ยังไงก้อขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับผม

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ยินดีต้อนรับคร้าบ
เย่ มีคนในวงการรู้จักเราเพิ่มขึ้นอีกแล้ว E18 ดีใจจัง จะได้มีกำลังใจในการพัฒนาต่อไปหน่อย

อืม ชื่อน้องเขานี่ดีจริงๆ เพื่อนๆทั้งรุ่นคงอิจฉาน่าดู เอิ๊กๆ E47

Offline Zeus

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
แอบอิจฉาด้วยได้มั้ย
 E11

Offline panyoy

• อากาเส ยนติอิทธิยา
ยินดีต้อนรับคร้าบ

Offline AP79

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณครับพี่ๆที่ให้การต้อนรับผมอย่างเป็นกันเองและอบอุ่น...ตอนนี้ที่นี่เขาว่ามีการพัฒนาและปรับปรุงอย่างผิดหูผิดตาทั้งเครื่องก้อมีใหม่เป็นที่อิจฉาของรุ่นก่อนๆที่เห็นว่าต้องแย่งเครื่องกัน O12แทบจะตีกันตาย...เครื่องใหม่ที่ว่าครูบอกเป็นเครื่องที่ทันสมัยที่สุดจอหน้าปัดเป็นแบบ Glass cockpit เหมือนเครื่องที่พี่ๆบินกันอะครับทั้งยังมีอุปกรณ์ร้อยแปดจนจำไม่ไหว...บินทีตาลายครับเพราะอะไรไม่รู้มันขึ้นมาเพียบเลยครูเขาก้อบอกให้กดดูซิว่าเครื่องเตือนว่ายังไง..ผมก้อไหนหว่าจิ้มตรงไหนครับ(แต่พูดในใจนะครับ)เพราะมันมีปุ่มให้กดเยอะจริงๆเดี๋ยวจิ้มผิดจิ้มถูกก้อเป็นเรื่อง...ที่จริงเขาก้อมีเครื่อง Simulator ให้ไปศึกษาวิธีใช้งานแต่พวกผมอย่างว่าแหละครับ..ไอ้โรคขี้เกียจนี่แก้ไม่หายก้อไปหาแถวข้างๆห้องว่ามันจิ้มตรงไหนมั่ง...ยิ่งหน้าปัดที่เขาเรียก PFD/MFD ที่เขาว่ารวมเอาทุกอย่างอยู่ด้วยกันมันก้อจริงแต่อย่างว่านะครับ..ระดับประสบการณ์แค่หางอึ่งอย่างผมมันตาลายไปหมดครับ...
   นี่แค่บ่นเอ้ยเกริ่นๆให้พวกพี่ๆฟังนะครับว่าแค่ทำความคุ้นเคยกะเครื่องก้อมึนแล้ว...ไว้วันหลังจะมาเล่าต่อนะครับ..นี่แอบใช้เนตในห้องสมุดครับ...สมัยพี่ไม่รู้มีหรือเปล่าครับ..เขาให้ใช้ค้นคว้าหาความรู้ไม่ใชมานั่งเปิดดูอย่างอื่น..อย่าไปบอกครูนะครับ..แค่นี้ก่อนครับผม

Offline omskygangster

• ATT01/08
ยินดีต้อนรับ  O18

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
ปุ่มเยอะ ยิ่งต้องวิ่งแห้งเยอะๆ นะน้อง  E11

Offline earthwormz

• ATT02/08
ดีครับดีๆๆ dry run นะครับ ซึ่งพี่ก็ไม่ค่อยทำหรอก ฮ่าๆๆ เยิบบ

Offline panyoy

• อากาเส ยนติอิทธิยา
...ไหนหว่าจิ้มตรงไหนครับ(แต่พูดในใจนะครับ)...เดี๋ยวจิ้มผิดจิ้มถูกก้อเป็นเรื่อง......ไอ้โรคขี้เกียจนี่แก้ไม่หายก้อไปหาแถวข้างๆห้องว่ามันจิ้มตรงไหนมั่ง...
ตอนนี้จิ้มถูกยังครับ จิ้มผิดนั้นไม่ดีนะครับ E06
อย่าไปเครียดครับ เป็นกันทุกรุ่นแหละ

Offline GForce

• ATT01/08
ที่นี่เค้าดีจริงครับ ปรึกษาพี่ moderator Haru ได้ครับ ศิษย์เก่า base คนแรก

Offline b_boy

• ประชาชน
ครับผมก้อขอฝากเนื้อฝากตัวกะพี่ๆในบอร์ดด้วยนะครับ...สนใจในอาชีพนักบินเหมือนกันครับ...แต่จะไปถึงจุดหมายได้หรือไม่ต้องดูกันนะครับผม

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
ที่นี่เค้าดีจริงครับ ปรึกษาพี่ moderator Haru ได้ครับ ศิษย์เก่า base คนแรก

พี่ Haru เป็นศิษย์บ่อฝ้ายคนเดียวในรุ่นหนะครับ  E11

(Hara to Haru ...panyoy)
« Last Edit: 12 June 2009, 01:40:17 +07 by panyoy »