บ้านแห่งการบิน > Topic ทรงคุณค่า เหมาะแก่การศึกษาของผู้เริ่มต้น

มีใครไม่ผ่านตรวจร่างกายเหมือนผมมั้ยครับ T_T

<< < (8/8)

pilotguide:
ความเห็นส่วนตัว จากพี่ๆและทีมงานนะครับ จากที่ได้พบมา มีน้องๆหลายคน ไม่ว่าจะทำ Lasik หรือ PRK มีทั้งผ่านและไม่ผ่าน ด้วยเหตุผลดังนี้ครับ ค่าเฉลี่ยที่บอกว่า มากกว่า 300 ควรทำ Lasik มากกว่า 1 ปี PRK มากกว่า 3 เดือนนั้น เป็นค่าเฉลี่ยกลางครับ ดังนั้นบางคนแผลหายช้าหรือ ไวไม่เท่ากัน อย่างที่สอง บางคนเลนส์ม่านตา มีมาบางกว่าคนส่วนใหญ่อยู่แล้ว การทำอาจจะต้องใช้เวลามากกว่าคนอื่นๆ ดังนั้น ลองสอบถามแพทย์ให้ดีก่อนจะทำ โดยแจ้งว่าเหตุผลที่ทำเพราะอะไรครับ

Navigation

[0] Message Index

[*] Previous page

Go to full version