Author Topic: ขอสอบถามเรื่องการตรวจอัณฑะในการสอบเวชศาสตร์ครับ  (Read 7245 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Luketheman

• ประชาชน
คือผมเป็นเส้นเลือดขอดที่อัณฑะข้างซ้ายอ่ะครับ แล้วกะจะเรียน QP เลยสงสัยว่าจะสอบ MEDICAL CLASS 1ผ่านมั้ย แต่ผมไม่มีอาการปวดหรืออะไรเลยนะครับ เพียงแค่มันจะใหญ่กว่าอีกข้างนิดหน่อย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ปกติไข่คนเรามันก็ไม่เท่ากันอยู่แล้วป่ะครับ ที่เค้าตรวจอัณฑธ เค้าดูว่าเราเป็นไส้เลื่อนหรือเปล่าครับ ดังนั้น ไม่น่ามีปัญหานะ

Offline au

• ทหารเลว
  • *
ไม่มีปัญหาครับ เหมือนตอนเค้าตรวจเค้าแค่นับดูเฉยๆว่ามันครบมั้ย ไม่เห็นเค้าโฟกัสเรื่องขนาดนะครับ