Author Topic: แว่น กัน แดด สำหรับนักบิน  (Read 14923 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Smithsuek

• TG SP 2014
  • ประชาชน
สวัสดีครับ ผมกำลังมองหาแว่นกันแดดซักอัน สำหรับใช้ในการเรียนบินรวมไปถึงตอนทำงาน ครับ

พี่ๆท่านไหน มีข้อแนะนำยังไงบ้างครับ

ที่เคยได้ยินมา เช่น แว่นถ้าขาแว่นหนาไปเวลาใส่หูฟังก็จะลำบาก, สีจี๊ดจ๊าดก็จะไม่เหมาะสม อะไรประมาณนี้ครับ

ใครมีข้อมูลดีๆ ช่วยแชร์ทีนะครับบบบ ขอบคุณครับ

- นักบิน 303- - นักบิน 303-
« Last Edit: 11 September 2014, 14:15:10 +07 by Smithsuek »

Offline daydreamer

• ประชาชน
 E07

ลองเดินหาดูตามสยามไหมครับ น่าจะมีเยอะ ไปลองแบบจริงก่อนว่าใส่แล้วรับกับใบหน้าไหม
แล้วค่อยมาซื้อทางเนตเอาก็ได้

Offline thekopz

• TG SP 2014
  • ประชาชน
อยากรู้ด้วยคนครับ  O07

Offline Utsudon

• ประชาชน
อยากได้แว่นใหม่แว่นเก่าแตก

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
แบบไม่จี๊ดจ๊าด และไม่ Polarised (เขียนถูกเปล่าหว่า E53) แค่นั้นแหล่ะครับ

แต่แนะนำ เลือกที่เบาๆด้วยนะ ใส่นานๆมันเมื่อยจมูก

ปล. เลนส์ Oakley มันเหมือนจะดีนะครับ แต่ใส่นานๆมันจะลอกนะ พวกพี่ก็บ้าเห่อไปตามเค้า ใส่ไปๆ เห็นเปลี่ยนใช้ยี่ห้ออื่นกันหมดแล้ว

Offline Chungking

• TAA-CoPilot
  • ประชาชน
ผมใช้ Rayban 3513 ครับพี่ ราคาไม่แรงมาก เบาใส่สบายไม่กดจมูกครับ เป็น Flat metal

Offline Pasqualle

• ประชาชน
    • sbo
ชอบใส่ของฝรั่งมันเท่ดี