บ้านแห่งการบิน > Topic ทรงคุณค่า เหมาะแก่การศึกษาของผู้เริ่มต้น

แชร์ประสบการณ์สอบรอบโปร step3 กันครับ

(1/6) > >>

hunterman:
นี่ก้อดำเนินเดินทางมาถึงรอบโปรสเต็ป 3 แล้วครับ ใครที่สอบแล้วเอามาแชร์กันหน่อยค้าบบ

paritp:
มารอฟังด้วยครับ  E11

domdome:
อย่าไปสายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ       มีสติ   ตั้งใจสอบ ตอบความจริง ครับ

ppromjeen23:
รอฟังด้วยครับบบ O07

vc7412:
สวัสดีครับ ผมเป็นบุคคลหนึ่งที่อาศัยโชคช่วยผ่านมาจนถึงรอบสุดท้ายนี้ได้ และสอบไปเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมานี้ จะมาช่วยแชร์ประสบการณ์ให้อ่านกันครับ

ผมได้รอบสอบตอนช่วงเช้า ตื่นตั้งแต่ตี4เพื่อเตรียมตัวและทำตัวเองให้ตื่นที่สุดครับ ตอนสอบรอบแรกของวันจะมี prof. มาเรียกชื่อเราทีละคนเพื่อไปสอบคอมพิวเตอร์เทสครับ

ในรอบนี้ผมเจอทั้งหมด3เกมด้วยกัน ได้แก่ เกมmulti task โดยเขาจะให้เราทำ5อย่างพร้อมกัน ต้องทำให้ครบครับ
เกมที่2คือเกมjoystickครับ หวังว่าหลายๆคนคงทราบแล้วว่าคืออะไร
ส่วนเกมที่3คือเกมหาความสัมพันธ์ครับ ฝึกกันยาก จะเป็นรูปไพ่มา1รูปเท่านั้น แล้วให้หารูปที่เกี่ยวข้องกันมาจากช้อย4ข้อครับ เป็นการวัดความหัวดีและปฏิกิริยา

รอบต่อมาเป็นการสัมภาษณ์กับprof.อีกท่านครับ ถามสารทุกข์สุกดิบ และถือเป็นรอบแก้ตัวของคนที่ทำรอบที่ผ่านๆมาไม่ดีครับ โดยเขาจะทดสอบอีกครั้งเลย ว่า okไหม ส่วนตัวผมไม่โดนให้ทำอะไรใหม่นะครับ แต่ระหว่างเล่นเกม ผมเกร็งจนสั่นเลย แถมยังจิปากไป2 3ทีเบาๆ ในห้องเงียบๆซึ่งคาดว่ายังไงก็ได้ยิน ผมจึงคาดว่าผมคงไม่รอดแล้ว เลยเอาประสบการณ์มาบอกต่อ หวังว่าจะเป็นประโยชน์แก่ผู้ที่สนใจไม่มากก็น้อยนะครับุ

ต้องขออภัยที่ไม่สามารถเล่าละเอียดได้เพราะพิมพ์จากมือถือและเวลาน้อย

ขอให้โชคดีทุกท่านครับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version