Poll

มีใครได้เมลผ่าน basic knowledge test SP ของบางกอกแล้วบ้างครับ

ได้
12 (70.6%)
ไม่ได้
5 (29.4%)

Total Members Voted: 16

Author Topic: มีใครได้เมลผ่าน basic knowledge test SP ของบางกอกแล้วบ้างครับ  (Read 23687 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Tanzania

• ประชาชน
มีใครได้เมลผ่าน basic knowledge test SP ของบางกอกแล้วบ้างครับ
ประกาศวันนี้ใช่ไหมครับ

Offline forfunpilot

• ประชาชน
 O27 รอเหมือนกันครับ เสียวว่าจะไม่ผ่าน  O11

Offline npcomp

• ประชาชน
รออยู่เหมือนกัน ตุ้มๆต่อมๆแต่เช้า - สอบนักบิน 306- คาดว่าจะเย็นย่ำค่ำมืดเหมือนเช่นเคย O11

• ประชาชน
นี่กดเช็คเมลทุก 5 นาทีเลย ยังเงียบ O12

Offline nickhkt

• ประชาชน

Offline Jomyut

• ทหารเลว
  • *
ทำไมต้องส่งเมล ทำไมไม่ประกาศหน้าเวป >,<

Offline forfunpilot

• ประชาชน

Offline red_engine

• ประชาชน
ยังไม่ได้ครับ

คงเเห้วเเล้วละมั้ง O21 O21

Offline PetCH

• ทหารเลว
  • *
หรือมีใครที่ได้แล้วแต่ไม่ผ่านบ้างรึเปล่าครับ?

Offline eyeshield

• ทหารเลว
  • *

Offline cdith3344

• ประชาชน
 บอกว่าได้สำรอง แต่ตบท้ายด้วยว่า ปีหน้าจะติดต่อไปใหม่นะฮะ แหม่
มีใครได้แล้วบอกว่าไม่ผ่านบ้างครัซ

• ประชาชน
ได้สำรองเหมือนกันครับ แปลว่าไรเหรอครับ 55555

Offline red_engine

• ประชาชน
มีใครยังไม่ได้เมลล์อะไรเหมือนผมไหมครับ  E08 E08

Offline Wisdom

• ประชาชน
คนที่ผ่านในเมลล์นัด 23 หมดเลยหรือครับ มีใครได้นัดวันอื่นไหมครับของผมเขานัด 29 E11

Offline God

• ประชาชน
มีใครที่ได้รับเมลล์แล้วไม่ผ่านบ้างไหมครับ

Offline macplay

• ประชาชน
ปีหน้าถ้า PG.  เปิดรับอีกก็เจอกันใหม่นะครับ ตอนนี้เตรียมตัวสอบหางแดงก่อนนะคร้าบ O19

Offline God

• ประชาชน
โทษนะครับคุณ macplay ได้รับเมลล์บอกว่าไม่ผ่านหรือไม่ได้รับเมลล์ครับ

Offline knott9

• ประชาชน
สอบถามคนที่ผ่านครับว่าได้ทำทุกข้อมั้ย

kimtun

• Guest
ทำไป 84 หรือ 85 ข้อ ผมไม่เเน่ใจครับ ถูกน่าจะประมาน 70 ( คิดว่านะ เเต่ที่รุ้ๆความรุ้ทั่วไปผิด 4-5 ข้อ ชัวๆ เเต่เลขไม่น่าจะผิดเยอะ เพราะไม่ได้มั่วเลข มั่ว 50 50 ไปประมาน 4 5 ข้อ ฟิสิกก้น่าจะราวๆนั้น เพราะบางทีก้ผิดข้อที่ไม่น่าผิด )

ปล.ผมตรวจร่างกายวันที่ 29 ครับ ( ค่าตรวจเเพงมาก 5000 กว่าบาท)

Offline knott9

• ประชาชน
สงสัยคิด accuracy ตอบผิดติดลบแน่เลย ตอนแรกเห็นมีคนบอกว่ามั่วได้ เลยมั่วไป 30 ข้อ

Offline SmARtCoRr

• ประชาชน
เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ครับ

พอดีผมเพิ่งเข้ามาวงการเกี่ยวกับการสอบนักบินเมื่อรอบที่รับเพิ่มปีนี้เองครับ
แล้วผมผ่านข้อเขียน

ต่อไปตรวจร่างกายและสอบจิตวิทยาการบิน

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยแนะนำการสอบจิตวิทยาการบินให้ผมหน่อยนะครับ
ผมไม่ทราบแนวสักเท่าไหร่ครับ

แต่ก็จะพยามหาข้อมูลด้วยตัวเองด้วยเวลาที่มีอย่างเต็มที่ครับ

ขอแสดงความยินดีกับเพื่อนที่สอบได้เหมือนกันนะครับ
และเสียใจกับเพื่อนๆ ที่พลาดในรอบนี้ เป็นกำลังใจให้ครับ

ส่วนผมขอทำเต็มที่เพื่อเป้าหมายที่อยู่ข้างหน้าครับ

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจบนะครับ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คร๊าบบบบบบบบบบบบบบ
 O19 O19 O19 O19

Offline SmARtCoRr

• ประชาชน
ปล. รอบที่แล้วทางศูนย์สอบไม่ได้มีการแจ้งแต่อย่างใดนะครับว่าห้ามมั่ว
ข้อที่ผมทำไม่ได้ ก็มั่วเหมือนกันครับ (ผมคิดว่าเราไม่ได้ทำนอกเหนือกฏเลยครับ อิอิ)

สู้ๆ ครับเพื่อนๆ  O19

Offline Smithboo

• ประชาชน
ตอนนี้ยังไม่ได้รับเมลครับ แสดงว่าตกรอบแน่ๆ ขอให้ทุกคนที่เข้ารอบต่อไปโชดีนะครับ ยินดีด้วยครับ E30

Offline peterpat

• ประชาชน
ผ่านครับ ได้วันที่ 23 ครับ

ยินดีกับเพื่อนๆที่ผ่านด้วยครับ เจอกันรอบต่อไปนะครับ
สำหรับคนที่ไม่ผ่านขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
นี่เป็นสนามสอบแรกของผมครับ ไม่รู้จะไปได้ไกลแค่ไหนเหมือนกัน เอาใจช่วยทุกคนนะครับ

สอบถามคนที่ผ่านครับว่าได้ทำทุกข้อมั้ย
ตอบคุณ knott9 ครับ
ผมทำเลขได้ประมาณ 23 ข้อ ฟิสิกส์ 38 ข้อ ที่คิดว่าถูกแน่นอนครับ ส่วนความรู้ทั่วไปเช็คแล้วได้แค่ 11 ข้อ
ที่เหลือเดาด้วยวิธีของผมเองครับ(เดาโดยอิงหลักสถิติครับ) และผมเชื่อว่าตอบผิดไม่มีติดลบนะครับ