Author Topic: เรื่องการสอบคับ  (Read 12862 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

charn

• Guest
หวัดดีคับกานอีกรอบบคับบ
พอดีอยากรู้เรื่องการสอบ แบบที่ให้คูณเลขในใจแล้วเคาะเป้นจังหวะหรือทำอย่างอื่นไปด้วยอะคับ
คือถ้าเราพลาดบ้างงนิดหน่อยได้หรือป่าวคับ
หรือว่าทางผุ้สอบต้องห้ามพลาดเลยอะคับ
 ขอบคุณมากๆนะคับบบ

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
พลาดได้ครับ แต่อย่าล่ก ให้เค้าเห็นครับ บางทีถึงเราตอบถูก เค้าก็จะถามว่า แน่ใจรึ อะไรประมาณนี้ เราก็ไม่ควรที่จะตอบไปโพล่งๆ อ่ะครับ ว่าแน่ใจ อย่างน้อยก็ควรจะคิดใหม่ เหมือนเป็นการ recheck ไปอีกที จริงๆ แล้ว เค้าไม่ได้สนใจหรอกครับว่าเราตอบถูกหรือผิด เค้าดูบุคลิกเราตอนนั้นมากกว่า เพราะว่าเค้ามีทฤษฎีอยู่ว่า คนเราเวลาทำอะไรยุ่งๆ จะโกหกได้ลำบาก และจะควบคุมสติได้ไม่ค่อยดีนัก นั่งสมาธิก่อนสอบหลายๆ วัน ก็ดีนะครับ ทำให้เรานิ่งขึ้น จะมานั่งก่อนสอบก็ไม่ช่วยอะไรมากครับ

Offline HONG-TAE

• ATT02/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
  • บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
นิ่งไว้ก่อน  คิดดังๆได้ครับ  แล้วก้ออย่าทำท่าทางว่าเราเครียด คิดผิดคิดช้าแต่หน้ายิ้มน่าจะดีกว่านะครับ.....

Offline meenoi

• ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
อยากรู้ว่าพี่ HONG-TAE นิ่งขนาดไหนเวลาสอบครับ  E25

Offline omskygangster

• ATT01/08
อย่า่เครียดให้เค้าเห็น  O18

Offline GForce

• ATT01/08
พลาดได้ครับ แต่อย่าล่ก ให้เค้าเห็นครับ บางทีถึงเราตอบถูก เค้าก็จะถามว่า แน่ใจรึ อะไรประมาณนี้ เราก็ไม่ควรที่จะตอบไปโพล่งๆ อ่ะครับ ว่าแน่ใจ อย่างน้อยก็ควรจะคิดใหม่ เหมือนเป็นการ recheck ไปอีกที จริงๆ แล้ว เค้าไม่ได้สนใจหรอกครับว่าเราตอบถูกหรือผิด เค้าดูบุคลิกเราตอนนั้นมากกว่า เพราะว่าเค้ามีทฤษฎีอยู่ว่า คนเราเวลาทำอะไรยุ่งๆ จะโกหกได้ลำบาก และจะควบคุมสติได้ไม่ค่อยดีนัก นั่งสมาธิก่อนสอบหลายๆ วัน ก็ดีนะครับ ทำให้เรานิ่งขึ้น จะมานั่งก่อนสอบก็ไม่ช่วยอะไรมากครับ

ไม่มีอะไรหรอกครับ ที่เค้าถามเพราะเค้าคิดเลขยังไม่เสร็จครับ เลยถ่วงเวลาไว้กันเสียฟอร์ม

Offline Hakunamatata

• ATT01/08

ไม่มีอะไรหรอกครับ ที่เค้าถามเพราะเค้าคิดเลขยังไม่เสร็จครับ เลยถ่วงเวลาไว้กันเสียฟอร์ม

เหนือโปรฯ ไปอีกขั้นหนึ่งแล้วครับ ลูกพี่ผม

charn

• Guest
มีกำลังจัยขึ้นเยอะเลยค้าบบ
ขอบคุณพี่ๆมากนะคับผม
หวังว่าคงได้เป็น SP สมหวัง

Offline sparrow

• ATT01/08
  • นักรบ
เป็นทริคเล็กน้อยนะครับถ้าเกิดคิดเสร็จก่อนเร็วมาก
ก็ทำท่าแบบกำลังคิดแต่ก็เคาะตามเค้าให้ตรงจังหวะเดะๆ
จะได้รู้ว่าเราแยกประสาทได้ดีมากแต่จริงๆคิดเสร็จไปนานแล้ว
แล้วก็อย่ารอนานเกินไปนะครับ
อย่ารู้สึกว่าโดนทดสอบฝั่งเดียวครับ
อ่านโปรแล้วก็สับขาหลอกบ้าง อิ อิ  E25

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
เป็นทริคเล็กน้อยนะครับถ้าเกิดคิดเสร็จก่อนเร็วมาก
ก็ทำท่าแบบกำลังคิดแต่ก็เคาะตามเค้าให้ตรงจังหวะเดะๆ
จะได้รู้ว่าเราแยกประสาทได้ดีมากแต่จริงๆคิดเสร็จไปนานแล้ว
อย่ารู้สึกว่าโดนทดสอบฝั่งเดียวครับ
อ่านโปรแล้วก็สับขาหลอกบ้าง อิ อิ  E25
เทคนิคถ่วงเวลาของท่านพี่ช่างล้ำลึกจิงๆทำให้จากที่เค้าเตรียมมาถาม สิบข้อ ลดไปเหลือแปดข้อ เลื่อมใสๆ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

เช็ด   เหนือมาก!!!
คิดได้ปุ๊บ ขอคิดอีกนิด แล้วตอบทันทีเลยอ่ะ เก็บไว้นานไม่ไหว Memory Full

Offline GForce

• ATT01/08

คราวนี้เอาไป สองจอกเลยครับ สุดยอดจริงๆ   O18 O18

charn

• Guest
สุดล้ำลึกเลยพี่ 55555+
เด็วจะเอาไปใช้คับ ขอให้ปีนี้เปิดที่นะคับ