Author Topic: ถาม Bangkok Airways SP ผมสอบปีที่แล้วตกรอบ จะสมัครใหม่ปีนี้ [ด่วนครับ]  (Read 22515 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline k_kub

• ประชาชน
ถาม Bangkok Airways SP ผมสอบปีที่แล้วตกรอบ จะสมัครใหม่ปีนี้ จะต้อง Create New Resume หรือว่าเข้าไป Log in ของเรา แล้วแก้ใหม่ในหัวข้อ Edit ครับ เพราะเมื่อผม Log in เข้าไปพบว่ายังมีใบสมัครที่ผมกรอกไว้เมื่อปีที่แล้วอยู่น่ะครับ

รบกวนด้วยครับเห็นว่าเปิดรับแค่ 200 คนรอบนี้

Offline palizm

• ประชาชน
ความเห็นส่วนตัวนะครับ .. น่าจะแค่ Edit Resume ครับ เพราะรู้สึกว่า ระบบไม่ยอมให้ Create New Resume from same ID Number ครับ .. ลองดูสร้างใหม่ดู ผมว่าไม่ได้

Offline benz43

• นักรบ
  • **
Edit แล้ว Apply ใหม่ครับ Account มันใช้ รหัสประจำตัวประชาชน มีได้แค่ 1 อยู่แล้วครับ

Offline fanggy

• ประชาชน
ขอถามด้วยคนค่ะ การยื่นเอกสาร ถ้าได้รับเมลให้เลือกวันยื่นเอกสารแล้ว แต่ความจริงคะแนนโทอิกเราไม่ถึง อันนี้ถ้าไปยื่นเอกสารจะมีสิทธ์ได้รับการคัดเลือกมั้ยคะ

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยค่ะ เพราะจะต้องลางานไป อยากรู้ว่าจะมีสิทมั้ย O35 O23

kimtun

• Guest
ถ้ากรอกข้อมูลโทอิคหลอก hr ไป ผมว่าน่าจะรอดยาก ยกเว้นว่าเค้าจะไม่ดุ เเต่ตอนผมไปยื่นเค้าดุนะ

• ประชาชน
ก็ไม่ได้กรอกหลอกนะคะ กรอกตามความจิงค่ะ แต่เค้าก้อส่งเมลมาให้เลือกวันยื่นเอกสาร ก็เลยไม่แน่ใจว่า เค้าสกรีนแล้วหรือมันเป็น ออโต้เมลกลับมา O22

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
ไปยื่นได้ครับ ก็จะโดนตรวจสอบวันนั้นอีกทีครับ ยินดีด้วยครับ สอบทันไหมครับ ยังพอจะมีหวัง

Offline dreamliner

• ประชาชน
ของผมนี้สิ ใบ รายงานคะแนนผล Toeic ตัวจริงที่ใช้กรอก resume online หาย(เพิ่งหายวันนี้เลยครับ) ถ้าไปสอบ แล้วยื่นผลใหม่ เข้าไป Edit Resume เค้าจะว่าอะไรมั้ยครับ เนี๊ย  O21

• ประชาชน
อ่าาา ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้คงสอบไม่ทันแล้ว สอบไปก้อไม่รู้จะถึง 650 รึเปล่า
แต่อาจจะไปยื่นเท่าที่ได้

แล้วพอจะทราบเรื่องการยื่นเอกสารมั้ย คือแค่ไปยื่นอย่างเดียวหรือต้องทำอะไรบ้าง รบกวนอีกครั้งนะคะ

kimtun

• Guest
งั้นผมขอโทษครับที่เข้าใจผิด เรื่องโทอิค ถ้าหายไปขอยื่นทำใหม่ได้ครับได้คะเเนนเท่าเดิม เเต่เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ผมไม่รุ้

ส่วนเรื่องวันยื่นเอกสาร ก้เเค่ยื่นเอกสารครับเตรียมเอกสารไปให้ครบเเล้วก้เรียงให้เป็นลำดับให้ง่ายต่อการตรวจสอบครับ โชคดีครับ

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
ของผมนี้สิ ใบ รายงานคะแนนผล Toeic ตัวจริงที่ใช้กรอก resume online หาย(เพิ่งหายวันนี้เลยครับ) ถ้าไปสอบ แล้วยื่นผลใหม่ เข้าไป Edit Resume เค้าจะว่าอะไรมั้ยครับ เนี๊ย  O21
ไปขอใบ รีปริ๊น

• ประชาชน
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำค่าาาา O07 หวังว่าเอกสารเราจะไม่โดน reject นะ

Offline Jomyut

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำค่าาาา O07 หวังว่าเอกสารเราจะไม่โดน reject นะ

ไม่ได้คิดที่จะพูดตัดความหวังนะครับ แต่ผมว่าเมื่อเค้ามีเกณฑ์มาแล้ว เค้าคงทำการพรีสกีนนิ่งในวันส่งเอกสารตามนั้นอะครับ

แต่เพื่อความชัดเจน โทรไปสอบถามกับ HR บางกอกแอร์เลยครับ จะได้ไม่เสียเวลาลางานไป

Offline red_engine

• ประชาชน
ขอถามด้วยคนค่ะ การยื่นเอกสาร ถ้าได้รับเมลให้เลือกวันยื่นเอกสารแล้ว แต่ความจริงคะแนนโทอิกเราไม่ถึง อันนี้ถ้าไปยื่นเอกสารจะมีสิทธ์ได้รับการคัดเลือกมั้ยคะ

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยค่ะ เพราะจะต้องลางานไป อยากรู้ว่าจะมีสิทมั้ย O35 O23

ที่เคยได้ยินมา ถ้าToeic ไม่ถึงเขาไม่ให้มีสิทธิ์สอบเลยครับ

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky

โอกาสค่อนข้างน้อยมากๆครับ

Offline Master

• ประชาชน
สำหรับใบ TOEIC หาย ถ้าขอ reprint ใหม่ต้องได้แบบมีรูปถ่ายมานะครับ เคยมีคนโดนไม่รับเพราะใบ TOEIC ไม่มีรูปถ่าย

• ประชาชน

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
ใบคะแนนสอบโทอิคไปขอรีปริ๊นท์เลยครับ ได้เหมือนใบต้นฉบับเป๊ะๆ จะไปรับเองหรือให้เขาส่งอีเอ็มเอสมาบ้านก็ได้ ผมไปรีมาหลายรอบเอาไปสมัคร ยังสอบไม่ติดสักที E08

• ประชาชน

Offline Jomyut

• ทหารเลว
  • *
มีใครพอมีเบอร์ติดต่อ HR บ้างมั้ยคะ

โทรไปที่ บางกอกเลยครับ แล้วให้โอเปอเรเตอต่อให้ครับ

Offline Zep

• ประชาชน
รอบที่เเล้ว เราไปยื่นโดยเกรดไม่ถึงมาค่ะ

ตอนยื่นใบสมัครผ่านระบบ ก็มีเมลล์ตอบกลับปกติเลย

พอวันยื่น ตรวจเอกสารไม่ผ่านนะคะ

เราเข้าใจว่า ต้องเอกสารครบตามที่ require จริงๆค่ะ

Offline heroice

• ประชาชน
O23 เครียดแล้วค่ะ จะไปดี?? รึ ไม่ไปดี?? O22
สรุปแล้วได้ไปยื่นไหมครับ ? แล้วเค้ารับไหมครับ ?

• ประชาชน
สรุปแล้วไม่ได้ไปยื่นค่ะ แอบเสียดาย แต่ก้อคุณสมบัติไม่ถึงจิงๆแหละค่ะ เอาไว้รอรอบหน้าค่ะ O19