Author Topic: จิตวิทยาการบิน รพ.ภูมิพล  (Read 13433 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline dreaminsky

• ประชาชน
อยากรู้ว่าเพื่อนๆพี่ๆที่เคยไปตรวจจิตวิทยาการบินผ่าน ล่าสุด ทำพาร์ท 3conditionsกันได้ประมาณกี่ข้อจาก40ข้อครับ และพาร์ทindividual test ตอนเดินจุดโดนถามอะไรกันบ้างครับ รบกวนด้วยครับ

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
เพิ่งไปสอบมาอ่ะดิ ใช่ป่ะครับ  O29

ตอนผมสอบทำเงื่อนไขอักษร 33 ข้อ จาก 42 ข้อ ครับ

ตอนเดินจุดก้อมีคูณเลข (สามหลักคูณสองหลัก) แล้วหักลบลงมาเรื่อยๆ สะกดภาษาไทยกลับหลัง หมอเล่าเรื่องให้ฟังแล้วให้เราตอบคำถาม ชวนคุยเรื่องทั่วไป ถามความรู้รอบตัว

ครับ

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky
23-24 ข้อนี่แหละคับ เดินจุดก็โดนตั้งโจทย์เกี่ยวกับเครื่องบินรับผู้โดยสารเท่านี้คน ไต่ระดับไปที่เท่านี้ ใช้เวลาบินเท่าไร แล้วคำนวณจากโจทย์ปัญหาคับ แล้วก็มีสะกดคำกลับหลัง ชวนพูดคุยอะไรแบบนั้นคับ
 - สอบนักบิน 308-

Offline dreaminsky

• ประชาชน
ผมทำไป20ข้อเองครับจาก42

ส่วนตอนเดินจุดผมดันพลาดตอบไม่ได้ตอบเดินจุดอะครับตอนแรกก็เคาะช้าๆครับ พอคุณหมอให้ความสูงของเครื่องบินมา2ลำกำลังบินเข้าหากันจากทิศเหนือและใต้ แล้วก็บอกลดระกับลงมา อีกลำบอกไต่ระดับครับสุดท้ายก็ถามว่ามันจะชนกันไหมก็เริ่มเคาะเร็วขึ้นครับ สรุปหลุดหมดเลย คือลืมเลขเลยครับ 555+  E21 แล้วตอนที่ให้บล็อคสี่เหลี่ยม ต่อเป็นรูปทำกันได้หมดทุกรูปไหมครับ

Offline happier

• TAA-CoPilot
  • ประชาชน
3 conditions ทำไป 30 กว่าข้อครับ

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
ผมทำไป20ข้อเองครับจาก42

ส่วนตอนเดินจุดผมดันพลาดตอบไม่ได้ตอบเดินจุดอะครับตอนแรกก็เคาะช้าๆครับ พอคุณหมอให้ความสูงของเครื่องบินมา2ลำกำลังบินเข้าหากันจากทิศเหนือและใต้ แล้วก็บอกลดระกับลงมา อีกลำบอกไต่ระดับครับสุดท้ายก็ถามว่ามันจะชนกันไหมก็เริ่มเคาะเร็วขึ้นครับ สรุปหลุดหมดเลย คือลืมเลขเลยครับ 555+  E21 แล้วตอนที่ให้บล็อคสี่เหลี่ยม ต่อเป็นรูปทำกันได้หมดทุกรูปไหมครับ

หมอคนเดียวกันแน่เลยครับ

ผมก้อโดนแบบนั้นเป๊ะๆ

หมอมีถามด้วยว่า สายการบินแห่งชาติพม่าชื่ออะไร

ผมมั่วไปว่า เมียนม่าแอร์

หมอถาม ..... มั่วป่ะคะ?

ผมพยักหน้า ... ครับ ผมมั่ว

55555

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **
ผมอยากรู้มากเลยครับว่าจะเตรียมตัวยังไงอะครับ E08

Offline honestart

• นักรบ
  • **
ผมอยากรู้มากเลยครับว่าจะเตรียมตัวยังไงอะครับ E08

เตรียมใจเลยครับของแบบนี้ เหอะๆ ผมก็เตรียมใจนะ O27

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **

เตรียมใจเลยครับของแบบนี้ เหอะๆ ผมก็เตรียมใจนะ O27

ผมก้อคิดว่างั้นอะครับ O22