บ้านทั่วไป "สักนิด" > นักบินกับสุขภาพ

สอบถามค่า LDL, Chorestorol สำหรับตรวจร่างกายนักบิน

<< < (2/2)

Tae128:
ถ้าผมเป็นคอเลสเตอรอลสูง เคยวิ่งสายพานแล้วคุณหมอวินิจฉัยว่า มีโอกาสเป็นเส้นเลือดหัวใจตีบ ตีบมากน้อยยังไม่ได้ไปฉีดสีดู แต่ตอนนี้กินยารักษาระดับ ldl อยู่ในเกณฑ์ดี สามารถเป็นนักบินได้ไหมครับ

Teelit:
ถ้าตรวจแล้วค่าคลอเรสตอรอลรวมไม่เกินเกณฑ์ ก็ไม่มีปัญหาครับ

Sunji:
Cholesterol < 200 ครับ
LDL ไม่ทราบเช่นกาน รอผู้รู้มาตอบละกานนะครับ

pintonaja:
ค่านนี้มาจากอะไรหรอ มาจากเรากินอะไรอ่ะ

Navigation

[0] Message Index

[*] Previous page

Go to full version