Author Topic: รบกวนเจ้าหน้าที่ของ Royal Sky ครับ(กระทู้นี้มิได้เกี่ยวกับเรื่องการบินครับ)  (Read 5111 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
สืบเนื่องมากจาก 1-2 สัปดาห์ที่แล้ว ผมได้มีโอกาสไปงานเลี้ยงของฝูง หลังจากนั้นผมและพี่ได้ได้ไปนั่งสังสรรค์กันต่อที่ร้านย่านประชาชื่น สักครู่ก็มีน้องๆ (คาดว่าเป็นศิษย์การบิน) แต่งกายครึ่งท่อน คือสวมชุดนักบิน สีขาว ไม่ติดบ่า แต่ติดเข็มของ Royal เข้ามานั่งดื่มกินในร้าน ผมเองก็อยากจะเตือนน้องเค้าว่าการแต่งกายแบบนี้ไม่เหมาะสมกับสถานที่นัก จึงอยากให้ทาง Royal ช่วยกำชับ ศิษย์การบิน ถึงการแต่งกายไปยังสถานที่ต่างๆด้วยครับ อาชีพนักบิน เป็นอาชีพที่มีเกียรติ มีศักดิ์ศรี และควรจะมีภาพลัษณ์ที่ดี ต่อสายตาคนนอก ดังนั้นการที่เห็นคนใส่ชุดนนักบิน ใส่เครื่องแบบไปนั่งตามที่สาธารณะอื่นๆ โดยไม่มีเหตุอันควร สายการบินหลักๆ มีกฎการลงโทษอย่างชัดเจนนะครับ โดยเฉพาะร้านอาหารที่จำหน่ายสุรา จึงไม่อยากให้เหตุการณ์เหล่านี้เกิดขึ้นครับ ร่วมกันสร้างสังคมของนักบินที่ดีด้วยกันนะครับ หากสถาบันการบินอื่นได้มาอ่านก็ช่วยกันกำชับศิษย์การบินด้วยครับ

ด้วยความเคารพ
Pilot_guide

Offline royalskyaviation

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ตอนนี้ได้ประสานให้ฝ่ายที่เกี่ยวข้องรับทราบและกำชับศิษย์การบินต่อไปค่ะ